ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเปลียนกระจกหน้ารถ ที่ 0 แล้วมีเสียงลมเข้าดังกว่าเดิมเป็นไปได้ไหมครับ  (อ่าน 7844 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมคิด อังกุโร

• Newbie
  • *
ผมพึ่งเอารถไปเครมสีรอบคัน + เปลียนกระจกหน้ารถ แต่มีปัญหามากมาย

....

ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหม่ ขับไปสะ 100+ จะได้ยินเสียงลมดังมากเข้ามาในตัวรถ  เป็นไปได้หรือเปล่าครับว่าเป็นเพราะการเปลียนกระจกแล้ว 0 ทำไม่ดี แนะนำด้วยครับผมเซ้งมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2019, 21:52:55 โดย สมคิด อังกุโร »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
เป็นไปได้ครับ

งานเปลี่ยนกระจก เหมือนจะง่ายแต่ทำให้ดียากมากครับ

ออฟไลน์ mozart

เคยเป็นเหมือนกันครับ กลับไปเครมใหม่ก็บอกไม่ได้ สุดท้ายโดนหินกระจกร้าวอีกรอบ เลยได้เครม แต่ก็ไม่ได้เงียบเท่าเดิม

ps.ของผมลมไม่ดังแต่เครื่องดังเข้ามาแทนเซ็งมากๆ

ออฟไลน์ nuntapon.s

บอร์ดนี้เขาห้ามเอาlinkจากเว็ปนั้นมาลงนะครับท่าน

ออฟไลน์ Krongbun

;) ผมโดนหินดีดตั้งแต่ป้ายแดง ใช้มาสีปีกว่าละครับ
เพราะแบบนี้แหละเลยไม่กล้าเปลี่ยน

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ของผมเพิ่งเครมสีรอบคัน+กระจกหน้า +ยางขอบกระจก ก็เงียบปกติคับ พอดีรู้จักกับฝ่ายเครมที่ศูนย์ครับ

ออฟไลน์ nottii77

• Full Member
ผมเคลมกระจกหน้าโดนหินร้าว Bmw X3 ที่ 0บาเซ 5แยกลาดพร้าว แก้งานไป 2รอบ กว่าจะจบครับ  ส่วนตัวผมว่าการใส่กระจกคงไม่ได้เอารถออกไปขับบนถนนและใช้ความเร็วเท่ากับที่เจ้าของใช้ เลยไม่รู้ว่าลมเข้าได้ตรงไหน  คงได้แต่ฉีดน้ำเทสว่ารั่วหรือป่าว

ตอนเอาไปแก้ก็แจ้งเค้าไปว่าลมเข้าช่วงนี้ๆ  ก็จบครับ  และผมคงไม่ ok ที่รุ้ว่าช่างเอารถเราไปเทสยาวๆ ใช้ความเร็วสูงแน่ๆ

ออฟไลน์ seeker

ผมว่าเป็นไปได้ครับ
ของผมโชคดีเคลมมา เคลมที่ 0 ศรีอยุธยา แล้วไปติดฟิล์มข้างนอก ร้านฟิล์มยังชมเลยว่างานติดกระจกเนี๊ยบมาก เหมือนติดฟิล์มรถใหม่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2019, 14:24:27 โดย seeker »

ออฟไลน์ chaithawat

ช่างซีลกาวกับติดตั้งยางขอบกระจกไม่ดีครับ เคยกระจกแตกวิ่งไปเปลี่ยนเสียงดังเลยวิ่งกลับมาให้แก้ ช่างรื้อทำใหม่แต่กระจกดันแตก ผมเลยช่วยค่ากระจกไปครึ่งนึงคราวนี้หายครับ
ถ้าอยากรู้ลองเอาเทปกาวหน้ากว้างๆปิดรอบๆแล้ววิ่งดูครับถ้าเงียบก็ใช่เลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จากประสบการณ์ที่ดูช่างทำการเปลี่ยนกระจกรถผมเองนะ
ถ้ามันจะดังมันจะดังที่ตัวพลาสติกครอบขอบกระจกครับ

การติดตั้งกระจกช่างจะทำการยิงกาวรอบกรอบ แล้วเอากระจกวางลงบนกาวให้เข้าร่องเดิม
ตรงนี้กระจกจะอยู่ในตำแหน่งเดิมเหมือนของเดิมทุกอย่างแล้วครับ..
แต่การประกอบพวกกรอบพลาสติดกลับคืนนี่แหล่ะ ถ้าประกอบไม่ดี ก็มีโอกาสที่ลมผ่านแล้วจะเกิดเสียงได้
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สามเดือนก่อนรถผมเคลมกระจกจากร้านที่มีรถไปเปลี่ยนวันละ 10คัน+
ช่างดูมีความเชี่ยวชาญกว่าศูนย์แน่นอน งานออกมาเรียบร้อยดี ขอบยางเรียบร้อยเหมือนเดิม
ใช้งานปกติทุกอย่าง ถ้าเสียงลมเข้าดังกว่าปกติ ผมเดาว่าช่างใส่กาวบางกว่าปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2019, 11:45:56 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pat.Lee

ของผม F10 LCI ตอนแรกขับ 100+ มีเสียงลม บังเอิญโดนหินดีดใส่เลยเครมประกันเข้าศูนย์ของ Europa จรัญฯ เปลี่ยนบานใหม่เงียบกริบเลยครับกลับกันกับคุณ จขกท.

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ได้ครับ มีการถอดกระจกหน้า เมื่อใส่กลับแล้วซีลขอบได้ไม่แน่นสนิท เสียงมันก็จะเข้าจากด้านหน้าได้

ออฟไลน์ SM.

เป็นไปได้ครับ

งานเปลี่ยนกระจก เหมือนจะง่ายแต่ทำให้ดียากมากครับ

+1 จริงครับ ฝีมือช่างสำคัญมาก วางให้ดี ซีลให้ดี

ออฟไลน์ panjap

ศูนย์เขาก็เรียกช่างกระจกข้างนอกมาทำทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่คุณภาพของช่าง

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

ผมว่าเป็นไปได้นะครับ ยังไงก็ไม่เนียนเท่าออกจากโรงงานประกอบแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ Freekick042

ทดลองง่ายๆก็เอาเทปกาวกระดาษมาติดรอบซัก2-3ชั้นแล้วขับฟังดูครับ ถ้าเสียงลดลงก็คงใช่

ออฟไลน์ civic666

รถแอคคอร์ดผมเปลี่ยนมา3รอบพร้อมคิ้วก็ปกติดีครับ อยู่ที่ช่างจริงๆ พอดีศูนย์รู้จักกันและรู้ว่าผมละเอียดเลยไม่มีปัญหาครับ