ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก accord โฉมปัจจุบัน หรือ รอ MC ปลายปีดีกว่าครับ  (อ่าน 4595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sorn

• Newbie
  • *
ไปคุยๆ กันเซลล์บอกว่า accord โฉมปัจจุบัน 2.0E ต้องรอรถประมาณ ต.ค. ถ้าเป็นโควต้าเดือน พ.ย. น่าจะเป็นตัว MC แล้ว อันที่จริงคิดว่าโฉมปัจจุบันสวยกว่า (ตัว MC เกิดไปดูจาก web ที่เอาของ ตปท. มาให้ชม) ไม่แน่ใจว่า MC บ้านเราจะเหมือนหรือป่าว ถ้าเหมือนส่วนตัวยังชอบโฉมปัจจุบันมากกว่า แถมราคาน่าจะปรับขึ้นอย่างน้อย 3 หมื่น และไม่แถมประกันอีกด้วย รวมแล้วก็ 5 ถึง 6 หมื่นที่ต้องจ่ายเพิ่ม เอาไงดีครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: เลือก accord โฉมปัจจุบัน หรือ รอ MC ปลายปีดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 16:58:38 »
มันเป็นธรรมดาครับเรื่องแบบนี้ Minor ทีก็ขึ้นราคาที

ถ้าเฮียรีบใช้รถก็ออกไปเลยครับ หรือถ้าไม่รีบ จะรอช่วงที่ไมเนอร์ใกล้เปิดตัว เผื่อได้ส่วนลดมากขึ้น ของแถมมากขึ้น

หรือถ้าเฮียรอได้ก็ไปเอาตัวไมเนอร์ระหว่างรอนั้นก็เก็บตังเพิ่มไปในตัว

เฮียไม่ต้องกลัวหรอกครับ พอใกล้ถึงไมเนอร์จิงๆ มันต้องมีภาพหลุดออกมาแน่ๆ ระหว่างนั้นเฮียค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ

เคสของผมตอนแรกจะเอาแอคคอร์ด 2.0 เหมือนกัน รถก็มีสามารถออกได้เลย เซลบอกว่าปลายปีนี้ไมเนอร์นะ ก็เลยกลับมาคิดที่บ้าน

พอถึงเวลาไปจองจริง พ่อผมดั๊นไปออก ฟอร์จูน ซะงั้น งงกันเลยทีเดียว

ขอให้เฮียได้รถที่ถูกใจนะครับ ^^

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: เลือก accord โฉมปัจจุบัน หรือ รอ MC ปลายปีดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 17:16:50 »

ถ้าไมเนอร์เชนจ์ตัวไทยเป็นเหมือนในรูปที่เป็นเวอร์ชั่น US ซื้อรุ่นปัจจุบันเถอะครับ

แต่

ปกติแล้วจะปรับโฉมกันอีกเล็กๆน้อยๆเพื่อให้เข้ากับรสนิยมชาวไทย รอดูกันครับ เพราะแอกคอร์ดตัวUSในรุ่นต่างๆหน้าตาต่างจากของไทยพอสมควร

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 17:20:59 »
คงต้องรอดูเจ้า Insprie ของญี่ปุ่นแล้วล่ะครับ

เพราะมันคือ แฝดของแอคคอร์ดบ้านเรา  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: เลือก accord โฉมปัจจุบัน หรือ รอ MC ปลายปีดีกว่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:30:26 »
คงต้องรอดูเจ้า Insprie ของญี่ปุ่นแล้วล่ะครับ

เพราะมันคือ แฝดของแอคคอร์ดบ้านเรา  :D

เห็นด้วยครับ รถที่อเมริกามันจะแตกต่างกับเวอร์ชั่นไทยอยู่แล้วครับ จะมากจะน้อยก็แค่นั้นเอง แต่กระจังหน้าตัว MC (ที่เห็นในภาพ) ไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไรเลยแฮะ  ;)

ตั้งแต่มีข่าวออกมานั้น ยังไม่มีรุ่น MC วิ่งเลย ที่นี่รถได้กันช้ามากล่ะมั้งครับ
Odyssey ใหม่ก็ยังไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ Sorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 16:52:03 »
สรุป ไปจองโฉมปัจจุบันเรียบร้อยแล้วครับ รับรถเดือน ต.ค. ได้ของแถม ดังนี้

ประกันชั้น 1 กรุงเทพ ซ่อมห้าง+ พรบ
ฟิลม์รอบคัน บานหน้าเต็ม 3M/Lamina
Bluetooth เบิกห้าง
สเกิรต์รอบคัน+สปอยเลอร์ ของเทียบเคียง Modulo/Mugen
คิ้วกันสาด
คิ้วบันได LED ของเทียบเคียง
จดทะเบียนฟรี 3,800 บาท
พรม, ผ้ายาง,กระบะปูท้ายรถ ของศุนย์
กรอบป้าย,พวงกุญแจ
ชุด safety set
ม่านบังแดด
ของจุกจิกเล็กๆ น้อยๆ

มัน OK หรือเปล่าครับ เซลล์บอกว่าถ้าเอา MC ราคาขึ้น 3 หมื่นกว่า ไม่มีประกันแถมด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2010, 17:08:47 โดย Sorn »