ผู้เขียน หัวข้อ: C-SUV และ PPV รุ่นไหนมี Apple Car Play บ้างครับ  (อ่าน 6159 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisit_T

• Jr. Member
  • **
C-SUV และ PPV รุ่นไหนมี Apple Car Play บ้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 18:45:29 »
จอง Forester 2019 ไปตั้งแต่ปลายปี วันนี้รถเทสเริ่มเข้าศูนย์ ปรากฎว่าเวอร์ชั่นไทยไม่ได้ Apple Car Play ซะงั้น เลยอยากทราบว่ามี Compact SUV หรือ PPV (ราคาไม่เกิน1.7m) รุ่นไหนที่ให้ Apple Car Play มาบ้างครับ ถ้าถูกใจอาจจะได้เบนเข็มทัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
Re: C-SUV และ PPV รุ่นไหนมี Apple Car Play บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 18:51:21 »
Honda มีแน่

รู้สึก Mazda ก็มีเหมือนกันครับ

Toyota ยังไม่มี

ออฟไลน์ Gopz

Re: C-SUV และ PPV รุ่นไหนมี Apple Car Play บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 18:53:41 »
ford everest / mazda cx-3 (ติดเพิ่ม 6,000บาท) / mitsubishi pajero sport
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ KKCP118

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 19:36:13 »
C-SUV: CR-V, X-trail minor change, Captiva(ยังนับรวมได้อยู่ไหม 555) ส่วน CX-5 ติดเพิ่มได้ที่ศูนย์ครับ
PPV: Everest, Trailblazer, Pajero Sport

น่าเสียดาย Forester ที่ตัดออกไป เห็นใน XV ยังมีให้ ผมคนนึงล่ะที่ใช้ Apple Carplay แล้วติดใจมากๆ ครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 20:53:38 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่บ้านแอบมีใจให้ X-Trail 2.5 เหมือนกัน ยิ่งทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ ATONGA

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 22:14:47 »
....forester ใหม่ ตัดออปชั่นออกเยอะจนน่าเกลียด เทียบกับตัวต่างประเทศแล้ว เหมือนดูถูกลูกค้าคนไทยเลย ผมคนนึงล่ะ ถ้าถอนจองได้ก็ไม่เอาแล้ว ของคุณถ้าถอนได้ก็ถอนจองไปเถอะครับ รออีกปีขายไม่ออกเดี๋ยวก็ลดราคาเอง ตามสูตร subaru

ออฟไลน์ beauky101

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 22:43:17 »
ตามนี้เลยครับ
https://www.apple.com/th/ios/carplay/available-models/

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 22:59:55 »
....forester ใหม่ ตัดออปชั่นออกเยอะจนน่าเกลียด เทียบกับตัวต่างประเทศแล้ว เหมือนดูถูกลูกค้าคนไทยเลย ผมคนนึงล่ะ ถ้าถอนจองได้ก็ไม่เอาแล้ว ของคุณถ้าถอนได้ก็ถอนจองไปเถอะครับ รออีกปีขายไม่ออกเดี๋ยวก็ลดราคาเอง ตามสูตร subaru
ผมจองเป็น99คันแรก วันศุกร์ที่จะถึงนี้มีนัดเชิญไปงานเปิดตัวกับไปดูโรงงาน แต่ต้องขอทดลองขับก่อนครับ คิดอยู่ว่าจะอืดไหม(ใจจริงอยากได้ 2.5 ถ้าทำราคาซัก 1.5-1.7 m ผมก็รับได้นะแต่ดันไม่มา)  พอ X-Trail Minor change มามันดูดีทีเดียว เลยเริ่มไขว้เขว ถ้าไม่พอใจจริง ๆ ก็คงยกเลิกแหละครับ

ออฟไลน์ index8915

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 03:09:13 »
เอ๋ pajero sport ตัวปัจจุบันรับ apple car play แล้วครับ

เห็น front ใช้ตัวเดิมนึกว่ายังไม่รับเหมือน 2017

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 06:52:07 »
เอาจริงๆ ซื้อคันที่คุณชอบ แล้วเปลี่ยนฟร้อนเครื่องเครืองดีๆงบ 1หมื่น
ดีกว่าของติดรถเยอะแยะ เร็วกว่า ลื่นกว่า เสียงดีกว่า
เห็นมีคนรีวิวติดกับ HRV สมัยออกใหม่ๆเฉียด 2หมื่น ลื่นเหมือนแท๊ปเล็ต

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 09:14:56 »
เท่าที่ทราบ
Honda HRV-CRV ที่ได้จอใหญ่ ได้หมดแล้ว
Ford Everest ตัวใหม่ได้หมดแล้ว
Mitsubishi Pajero Sport น่าจะยัง (แต่เหมือนตัวใหม่ปรับเพิ่มแล้วหรือป่าว)
Toyota Fortuner น่าจะยัง และ CH-R น่าจะยัง(เพราะน่าจะเป็นเวอร์ชั่นเดียวกับ Fortuner)
Mazda ยัง (แต่เหมือนอัพทีหลังเหมือนจะได้ แต่จ่ายเพิ่มเอง)
Chevrolet Trailblazer รองรับแล้ว
Nissan Terra เหมือนจะยัง แต่ X-Trail ก็น่าจะยัง

ปล.ผมชอบนะ รองรับทั้ง Apple CarPlay ทั้ง Android Auto ใช้งานตลอด มันสะดวกกว่าเครื่องเสียงติดรถเยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2019, 09:16:55 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ XMSL

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 12:16:21 »
XC40 - มีทั้ง carplay & android auto
X1/X2 - ไม่มี
GLA - เข้าใจว่ามีเฉพาะ carplay
UX - ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2019, 16:12:17 โดย XMSL »

ออฟไลน์ thanakrit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 16:05:08 »
เลือกคันที่ชอบดีกว่าครับของพวกนี้ติดเพิ่มเอาได้ครับผมซื้อ Pioneer มาติด CRV-G2 6,000 เอง ปีนี้มีรุ่นใหม่ จอ 8 นิ้วว่าจะถอยมาเปลี่ยนให้ Fortuner เหมือนกันรอหมดประกันศูนย์ก่อน
Toyota ในไทยไม่รองรับเพราะจะขาย Telematic
ส่วนยี่ห้ออื่นๆมีตอบไปหมดแล้ว