ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู New Supra วิ่งสนาม fuji ครับ  (อ่าน 4477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
มาดู New Supra วิ่งสนาม fuji ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 11:08:28 »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ koko86

Re: มาดู New Supra วิ่งสนาม fuji ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 12:02:17 »
เบรคเท้าซ้าย สมกับเป็นนักแข่งF1จริงๆ
1:59สนามฟูจินี่จัดว่าเร็วทีเดียว

ออฟไลน์ redsun

Re: มาดู New Supra วิ่งสนาม fuji ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 12:11:09 »
ระดับโลกขับแบบนี้
WOW WOW WOW

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 12:19:50 »
เบรคเท้าซ้าย สมกับเป็นนักแข่งF1จริงๆ
1:59สนามฟูจินี่จัดว่าเร็วทีเดียว
ผมอยากทราบว่าบางที่ เบรคเท้าซ้ายบ้าง เท้าขวาบ้าง ผลที่ได้ต่างกันตรงใหน เพราะอะไรถึงต้องทำแบบนั้บครับ  :-*

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 12:21:19 »
ใครที่ติดตาม Supra คงรู้แล้วว่ามีการวางเครื่อง 2JZ กันหลายคันแล้ว

ผมคิดว่าเครื่องนี้วางง่าย โมกันจนชำนาญแล้ว มันดูไม่ท้าทาย

ไม่มีความคิดสร้างสรร น่าเบื่อมาก ๆ ดูไม่ออกเหรอว่านาย Tada ประชด

ถ้าเอาลงแข่งขันก็พอเข้าใจได้ 

แต่ถ้าวางขับเล่นเอาสะใจหรืออยากดัง อันนี้ผมเบือนหน้าหนีเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 14:25:04 »

แค่เบรคเท้าซ้าย ต้องสมกับเป็นนักแข่งเลยเหรอครับ

ทุกวันนี้ผมขับรถ ก็เบรคเท้าซ้ายนะ

ในโหมดที่ผมอยากขับสนุกๆ โหมดมันส์ๆ ผมก็ใช้เท้าขวาคุมคันเร่ง ส่วนเท้าซ้ายคุมเบรค

ผมอยากทราบว่าบางที่ เบรคเท้าซ้ายบ้าง เท้าขวาบ้าง ผลที่ได้ต่างกันตรงใหน เพราะอะไรถึงต้องทำแบบนั้บครับ  :-*

ตามความรู้สึกผมของ ที่ผมขับรถแบบนี้บ่อย

ที่ชัดๆ เลยคือ มันเร็วครับ ไม่ต้องเท้าขวาละแป้นคันเร่งแล้วมาเบรค มันสามารถกดคันเร่ง ปล่อยเบรค หรือ ปล่อยเบรคแล้วกดคันเร่ง หรือ ทำพร้อมๆ กัน(น่าจะรู้ว่าหมายถึงอะไร) มันให้ความต่อเนื่อง และ เร็วตามใจสั่งได้เลย

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 14:46:01 »
ตอนขับ พี่ Alonso พูดว่า comfort 2-3 ครั้ง แถมยังมี lovely car ตอนท้าย
ความเห็นไม่ค่อยดุดันออกรสชาติเหมือนตอนนักแข่งไปลอง ferrai หรือรถแรงๆค่ายอื่นเลยครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 07:09:57 »

เบรคเท้าซ้าย มันลดreaction time ในการเปลี่ยนจากเบรค มาเป็นเร่ง หรือเร่งเป็นเบรคครับ
สำหรับนักขับf1ซึ่งส่วนใหญ่จะขับโกคาร์ทมาก่อนจะเบรคเท้าซ้ายจนชำนาญ

ส่วนขับบนถนน ถ้ายึดความปลอดภัยเป๋นหลัก ขับรถอย่างมีสติ รู้จักการกะความเร็ว การกะระยะ การเบรคเท้าซ้ายไม่มีความจำเป็นเลย มันไม่จำเป็นต้องลดreaction timeขนาดนั้น อีกอย่างคือถ้าไม่ชินจะเบรคแรงไปและคันหลังจะมาชนเปล่าๆ
ส่วนในสนามผมไม่ได้ฝึกเบรคเท้าซ้ายเพราะรถผมเกียร์ธรรมดาครับ เท้าซ้ายไว้เหยีบคลัช

ส่วนในสนามfuji ที่คนขับเขาเบรคเท้าขวาเพราะบางโค้ง ต้องทิ้งระยะถอนคันเร่งสุดแล้ว ค่อยๆเบรค ก็ใช้เท้าขวา
ส่วนบางโค้ง ต้องเบรคทันที ก็ลดreaction timeโดยใช้เท้าซ้ายครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 06:39:36 »
alonso ยังเก่งเสมอ ถ้าได้รถดีๆ ตอนนี้น่าจะยังอยู่ F1