ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip กระบะฝ่าไฟแดง พุ่งชนสิบล้อ อ้างนึกว่าไฟเขียว *-*  (อ่าน 6482 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
อะไรปลิวว

ออฟไลน์ CNX

วินัยจราจร สะท้อนวินัยชาติ จริงๆ
ขอให้ปลอดภัยนะครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ CarameLon

หนัก และ แน่น ถึง กับ แน่ นิ่ง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Dubee

ผิดถูกไม่รู้ ว่าไปตามรูปการณ์ครับ
แต่ที่ผมจะสื่อคือ มันชนเต็มๆ ที่ถังน้ำมันรถบรรทุกจนถังหลุดออกมา บุญแค่ไหนแล้วครับที่ไม่มีไฟไหม้ (ใครจะบอกว่ามันคือน้ำมันดีเซล จุดว๊าปไฟสูงกว่าน้ำมันเบนซินก็เถอะ แต่น้ำมันก็คือน้ำมัน โอกาสติดไฟได้อยู่ดี) จริงๆประเทศเราควรมีกฎหมายเพิ่มริมการ์ตให้บริเวณที่เป็นจุดอ่อนของรถบรรทุก เช่นถังน้ำมัน ช่องว่างระหว่างฐานล้อ รวมถึงกันชนหลังได้แล้วนะครับ เสริมความแข็งแรงดีๆแบบที่เมืองนอกทดสอบ มาตรฐาน NECP อะไรว่ากันไปเลย ควรมีนะผมว่า

ออฟไลน์ deertesla

ผิดถูกไม่รู้ ว่าไปตามรูปการณ์ครับ
แต่ที่ผมจะสื่อคือ มันชนเต็มๆ ที่ถังน้ำมันรถบรรทุกจนถังหลุดออกมา บุญแค่ไหนแล้วครับที่ไม่มีไฟไหม้ (ใครจะบอกว่ามันคือน้ำมันดีเซล จุดว๊าปไฟสูงกว่าน้ำมันเบนซินก็เถอะ แต่น้ำมันก็คือน้ำมัน โอกาสติดไฟได้อยู่ดี) จริงๆประเทศเราควรมีกฎหมายเพิ่มริมการ์ตให้บริเวณที่เป็นจุดอ่อนของรถบรรทุก เช่นถังน้ำมัน ช่องว่างระหว่างฐานล้อ รวมถึงกันชนหลังได้แล้วนะครับ เสริมความแข็งแรงดีๆแบบที่เมืองนอกทดสอบ มาตรฐาน NECP อะไรว่ากันไปเลย ควรมีนะผมว่า
ผมเห็นด้วยกับพี่นะครับ  ถ้ามีการ์ดเหล่านี้จะชวยลดการสูญเสียได้มากโดยบังคับทั้งรถใหม่และรถเก่าต้องปฏิบัติตาม ไม่ทำยึดรถ ปรับเงินและติดคุกครับ

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ผมเห็นด้วยกับพี่นะครับ  ถ้ามีการ์ดเหล่านี้จะชวยลดการสูญเสียได้มากโดยบังคับทั้งรถใหม่และรถเก่าต้องปฏิบัติตาม ไม่ทำยึดรถ ปรับเงินและติดคุกครับ

ออฟไลน์ lonely

รถกระบะเหมือนไม่ "เบรคหรือชะลอ" ซักนิดเคียว
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ SM.

ช้าหน่อย ปลอดภัยกว่า แถมไปถึงจุดหมายด้วย