ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Hyundai H1 & Grand Starex จึงไม่ใส่ Sunroof ในรุ่น top ของทั้ง 2 รุ่นครับ  (อ่าน 5480 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ผมมีความสงสัยครับ

ทำไม Hyundai ถึงไม่ใส่ Sunroof ในตัว top ของ H1 คือ Deluxe กับ Grand Starex ทั้ง 2 รุ่นครับ

เห็น Sunroof จะชอบมากับตัว Elite มาแต่งพิเศษซะมากกว่าครับ

มีท่านใดทราบสาเหตุบ้างครับ :)

ออฟไลน์ HLRx

ไม่มีอ่ะดีแล้ว เพราะผมคนหนึ่งที่ไม่ต้องการ
ตอนนี้รอ ม่านถุงลมด้านหลังอยู่ ใส่มาเมื่อไหร่ถือว่าจบ ครบ ความต้องการ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เข้าใจว่าจะทำให้ยิ่งแพงครับ ไม่งั้นได้เห็นอยู่ในรุ่น TOP ตามที่ จขกท ถามละครับ

ขนาด KIA Grand Carnival SXL มาแบบจัดเต็ม จดป้ายฟ้า ราคายังขนาดนั้น ถ้ามาแบบ 7 ที่นั่งแบบ Alphard ราคาคงไปเท่า Alphard (และจะขายไม่ได้)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ akewizard

อาจจะเป็นเรื่องของการเดินระบบท่อแอร์บนหลังคารถด้วยครับ 
ถ้ามีรู sun roof มาขวางกลางมันจะเดินลำบากขึ้น ยิ่งเมืองไทยอากาศร้อนคงจะอยากให้แอร์มันทำงานได้เต็มที่หน่อย

ออฟไลน์ Fly to dream

จัดออฟชั่น​กระตุ้น​ตลาดครับ ไม่มีอะไรนอกจากนี้
จะใส่ตัวแพงมันก็แพงไปอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
น่าจะตัดปัญหาจุกจิกออกอะครับ ซันรูฟไปนานๆยังไงซึมแน่นอนครับยางเสื่อมสภาพ
ผมก็เป็นคนนึงที่ออกรถมีซันรูฟมาครั้งเดียวเข็ดละครับใช้ก็ไม่ค่อยได้ใช้
อากาศเมืองไทยไม่เหมาะกับซันรูฟสุดๆครับเมืองร้อน แถม pm2.5 อีก

ออฟไลน์ Auto

เข้าใจนะครับ     เพราะอัลพาร์ดยังมีทุกคันเลย  ผมว่ามันหรูหราและโปร่งดี   ทำให้รถดูกว้างขึ้น

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ต้นทุนก็เพิ่ม คนซื้อที่ไม่สนใจอาจต้องคิดเพราะคงหลายหมื่นอยู่นะ ผมก็ไม่ได้สนใจซันรูฟครับ Alphard/velfire ก็แทบลืมเปิดถ้าลูกๆไม่ได้ไปด้วย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ได้มูนรูฟแต่ไม่มี ESP ถ้าให้ผมเลือก ผมขอตัวหลังดีกว่า รถครอบครัวใหญ่ๆแบบนี้มีไว้น่าจะอุ่นใจกว่า
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ SM.

มันเป็นการจัด option ของเค้าแหละครับ อาจจะเกี่ยวกับต้นทุนและปัญหาบางอย่างด้วย

ส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่าจำเป็นอะไรเลย รวมทั้งจอสำหรับคนนั่งด้านหลังด้วย

ออฟไลน์ flybigbear

อาจจะเป็นเรื่องของการเดินระบบท่อแอร์บนหลังคารถด้วยครับ 
ถ้ามีรู sun roof มาขวางกลางมันจะเดินลำบากขึ้น ยิ่งเมืองไทยอากาศร้อนคงจะอยากให้แอร์มันทำงานได้เต็มที่หน่อย

คิดเหมือนกันเลย