ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Rouge 2020 -> All new Nissan X trail  (อ่าน 7874 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChonpisitS

• Newbie
  • *
Nissan Rouge 2020 -> All new Nissan X trail
« เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 23:56:09 »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่าน

หัวข้อที่อยากเปิดประเด็นครั้งนี้คือ อยากทราบความคิดเห็น หรือหากเป็นข้อเท็จจริง ข้อมูลที่มีแหล่งอ้างอิงได้ยิ่งดีครับ ว่า
"NISSAN ROUGE SPORT 2020 มีโอกาสที่จะเป็น NISSAN X TRAIL แบบ All new ที่จะมาจำหน่ายในบ้านเรามั้ยครับ? แล้วหลังจาก Minor change ที่เป็นโฉมปัจจุบัน จะอีกนานมั้ยครับกว่าจะ MC หรือ Major change?" จริงๆ โฉมปัจจุบันมันก็ดูดีพอตัวแล้ว (เมื่อเทียบกับสไตล์การออกแบบที่ผ่านๆ มาของ Nissan อ่ะนะครับ ฮาๆ) แต่เสียดายที่ชุด Head lamp มันยังไม่เป็น full LED แค่นั้นเลย

รบกวนและขอบคุณทุกๆ ความเห็นและข้อมูลจากทุกๆ ท่านล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: Nissan Rouge 2020 -> All new Nissan X trail
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 00:08:24 »
ผมเข้าใจว่า rogue มันก็คือ X-trail ที่ขายในบ้านเรา  เพราะงั้นตัวใหม่นี้ก็น่าจะมาทำตลาดในบ้านเราด้วยคับ

แต่ผมรอดูว่า nissan thai จะกล้าลองทำอะไรใหม่ๆด้วยการเอา kick มาเปิดตัวในบ้านเราด้วยไหม
เพราะรถในระดับ kick น่าจะทำยอดขายได้ดีกว่า X-trail คือเป็นราคาที่คนทั่วไปพอเอื้อมถึงได้แบบเดียวกับ HR-V, CX-3,CH-R รุ่นล่างๆ

ออฟไลน์ Magl

Re: Nissan Rouge 2020 -> All new Nissan X trail
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 06:18:53 »
X trail mc ผมว่าถ้าไม่นับ crv มันน่าใช้มากแล้วนะ ไฟหน้าขาดแค่ไฟเลี้ยวเองที่ยังไม่ใช่ Led ซึ่งคิดว่าไม่สำคัญเท่าอุปกรณ์อื่นๆที่ให้มาค่อนข้างเยอะมาก Kickเองแรกๆผมก็อยากได้นะ แต่ถ้ามาช้า อย่าขายดีกว่า คู่แข่งเพียบ ดูแล้วไม่น่าสู้เจ้าอื่นได้เลย

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 07:21:26 »
ใช่ครับ Rogue กับ Xtrail คือคันเดียวกัน เปลี่ยนชื่อตามแหล่งจำหน่าย

โอกาสที่จะขายในอนาคต สำหรับ all new ไม่แน่ใจเลยครับ
แต่บ้านเราพึ่งเปิดตัวไมเนอร์เชนจ์ อย่างต่ำๆก็อีก 3-4ปี แน่นอน

แต่อย่างที่ทราบ การตลาดของบ้านเรา ...

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 09:32:54 »
ดูชื่อเผินๆ ตกใจหมด นึกว่า nissan rogue  :-X

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 07:41:11 »
ใช่ครับ Rogue กับ Xtrail คือคันเดียวกัน เปลี่ยนชื่อตามแหล่งจำหน่าย

โอกาสที่จะขายในอนาคต สำหรับ all new ไม่แน่ใจเลยครับ
แต่บ้านเราพึ่งเปิดตัวไมเนอร์เชนจ์ อย่างต่ำๆก็อีก 3-4ปี แน่นอน

แต่อย่างที่ทราบ การตลาดของบ้านเรา ...

ออฟไลน์ ChonpisitS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 03:28:59 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ผมเพิ่งไปค้นๆ ข้อมูลมาปรากฎว่า เจ้า Rouge กับ Rouge sport เป็นคนละ Model เลยครับ โดยเจ้า Rouge อย่างที่ทุกท่านว่าแหละครับมันคือ X Trail แต่เจ้า Rouge sport นี่บอกไม่ถูกเหมือนกันครับว่าจะเรียกมันว่าอะไร มันเหมือนกับเอา X trial มาทำให้ความสูงต่ำลง ท้ายสั้นขึ้น ใครนึกไม่ออกลอง ค้นใน Youtube ก็ได้ครับ มันคนละเรื่องกันเลยครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 03:32:44 »
ขายดีในตลาดโลก

แต่เมืองไทย คือ ---->เจ้าพ่อตลาดวาย

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 12:58:57 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ผมเพิ่งไปค้นๆ ข้อมูลมาปรากฎว่า เจ้า Rouge กับ Rouge sport เป็นคนละ Model เลยครับ โดยเจ้า Rouge อย่างที่ทุกท่านว่าแหละครับมันคือ X Trail แต่เจ้า Rouge sport นี่บอกไม่ถูกเหมือนกันครับว่าจะเรียกมันว่าอะไร มันเหมือนกับเอา X trial มาทำให้ความสูงต่ำลง ท้ายสั้นขึ้น ใครนึกไม่ออกลอง ค้นใน Youtube ก็ได้ครับ มันคนละเรื่องกันเลยครับ

ถ้าเราจำไม่ผิด  Roque Sport เป็นชื่อที่ใช้เรียก Nissan Qashqai ในอเมริกานะคะ
โดยขนาดรถจะเป็นไปตามที่คุณ ChonpisitS เลยค่ะ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight