ผู้เขียน หัวข้อ: แพงแต่หมดไว Suzuki Jimny ปิดรับจอง เต็มโควต้าปีนี้แล้ว  (อ่าน 7942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
นี้แหละนะที่เขาว่าคนซื้อไม่บ่น  คนบ่นไม่ซื้อ
ส่วนตัวผมแวะไปดู ก็ไม่ได้จอง  คิดในใจค่อยไปดูอีกที  ขอศึกษาก่อน ดูตัวรถแล้วรู้สึกราคาแพงไป  เผลอแปปเดียวเห็นข่าวปิดรับจองแล้ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ยอดจองเท่าไหร่ละครับ 100 คัน 500 คัน 1000 คัน หรือ 30 กว่าคัน

ผมว่ามันก็มีกลุ่มที่ซื้อละครับ แต่เยอะแค่ไหน น่าจะพอเดาออก

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถมันมีตำนานและความหลัง

ผมว่ามันขายได้ก็ไม่แปลกใจเลยครับ

เอาจริงๆ เทียบชั้น UX กับเจ้านี้ ผมว่าเจ้านี้ทั้งปีเผลอๆ ขายได้มากกว่า UX อีก ;)

ออฟไลน์ O_o"

คงเหมือน ford ranger raptor นั้นละครับ ถึงจะราคาแพงแต่มีคนซื้อ กลุ่มลูกค้าเค้าคงมีรอซื้ออยู่แล้วละครับ จะแพงกว่านี้ก็มีคนซื้อมาขับ

ตามอ่านความคิดเห็น อยู่ในกลุ่ม ยังมีการแซะกันอยู่เรื่อยๆ เพิ่มเงินอีกไม่กี่แสนบาทก็ได้ ford ranger raptor แต่ก็เลือก Suzuki Jimny

ของแบบนี้อยู่ที่ความชอบส่วนตัวจริงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
แต่ก็มีคนไม่บ่น และไม่ซื้อนะ ซึ่งกลุ่มนี้เยอะสุด (เหตุเพราะไม่ได้สนใจ) 8)

สำหรับผมยอดจองก็ไม่ได้เยอะอะไร อย่างที่บอกเป็นของเล่นเฉพาะกลุ่มไม่ใช่รถสำหรับคนส่วนใหญ่อยู่แล้ว จะออกมาแนวนี้เรื่องปกติมากๆครับ แต่ถ้าโควต้า 1 หมื่นคันต่อปีแล้วหมดเนี่ยสิถึงเรียกว่าเซอไพรส์สุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2019, 23:03:42 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดีครับ ถ้าเขาขายได้มากกว่าเป้าที่ตั้งไว้ โอกาสที่จะมาประกอบอินโดจะมีมากขึ้น
ถ้ามันราคาเหลือสัก 7-8 แสน ผมซื้อมาใช้แน่นอนแบบไม่คิดเลย (แต่ 1.5 ล้านส่วนตัวขอบาย 55)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
ตามข่าวแล้ว90คัน
ราคานี้คงซื้อเพราะรูปลักษณ์ล้วนๆ ผู้ญชอบแน่ๆ

ออฟไลน์ Auto

วันนี้ผมไปเดิน มอเตอร์โชว์มา   รอบบ่าย เซลยังบอกว่ายอด 80 คัน    ตอนนี้มา 90 ปิดรับแล้วเหรอ

ออฟไลน์ Auto

ดีครับ ถ้าเขาขายได้มากกว่าเป้าที่ตั้งไว้ โอกาสที่จะมาประกอบอินโดจะมีมากขึ้น
ถ้ามันราคาเหลือสัก 7-8 แสน ผมซื้อมาใช้แน่นอนแบบไม่คิดเลย (แต่ 1.5 ล้านส่วนตัวขอบาย 55)
  ผมกลับคิดว่า  SUZUKI MOTOR JAPAN  อาจจะเปลี่ยนใจไม่มาประกอบที่อินโดหรือไทยก็ได้    เพราะรถเองก็ขายดีมาก ยอดจองในยุโรปก็เยอะ  ยอดจองในไทยก็ได้เกินเป้า     มอเตอร์โชว์เพิ่งเริ่มไม่กี่วันเองเหลือเวลาอีกตั้งอาทิตย์   แต่ยอดจองต้องปิดรับแล้วเพราะไม่มีคิวส่งมอบรถในปีหน้าแล้ว  ถ้าเปิดจองไม่รู้จะได้รถมาเมื่อไหร่      ตอนนี้น่าจะ back order   พอสมควรโรงงานในญี่ปุ่นผลิตไม่ทันแน่ ๆ   

แล้วการย้ายมาประกอบอินโด  แล้วจะส่งไปยุโรปก็ทำไม่ได้อีก คุณภาพไม่พอญี่ปุ่นไม่เสี่ยง   แต่ถ้าประกอบอินโดขายแค่ในอาเซียนยอดเท่านี้คงไม่เอา   ประกอบญี่ปุ่นอย่างเดิมก็ขายดีเหมือนกัน แม้จะแพงแต่ก็มีคนซื้อ 
  ถ้าจะมาเมืองไทย  ไม่น่าจะเปิดไลน์ใหม่ที่โรงงานอมตะซิตี้ได้อีก  ต้องลงทุนกันเยอะ   ทางบริษัทแม่จะเอาด้วยหรือเปล่า เพราะต้องแชร์ยอดขายกับยุโรปอีกจึงจะคุ้ม

ออฟไลน์ MUK

ประเทศไทยเราคนรวยเยอะครับ
ยิ่งแพงยิ่งดี...คนเข้าถึงยาก...มีน้อยคัน...ไม่ซ้ำ

ออฟไลน์ SM.

โควต้ามา 80 คันนี่ครับ หรือได้เพิ่มมาอีก 10คัน???  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

คนที่จองไป จะรับรถเมื่อไหร่ พอทราบกันมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Lammerison

คิดว่าถ้าเอามาขับใน กทม. รถคันไม่ใหญ่ จะคล่องตัวกว่าพวก CRV X-trail หรือ เล็กลงมาหน่อยพวก HR-V, CH-R ,CX3 มั้ยครับ ???

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมไม่บ่นแต่ก็ไม่ซื้อ ถ้ารวยมีเงินเหลือๆก็คงจัดไปแล้ว

คิดดูรถมี story แพง นำเข้า มีน้อยคัน คนหันมามองมากกว่าแรพเตอร์แน่นอนตัวนั้นต้องดูซักหน่อยว่าเรนเจอร์ปลอมตัวมารึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออนไลน์ Symphonic

คิดว่าถ้าเอามาขับใน กทม. รถคันไม่ใหญ่ จะคล่องตัวกว่าพวก CRV X-trail หรือ เล็กลงมาหน่อยพวก HR-V, CH-R ,CX3 มั้ยครับ ???

คล่องตัวกว่าแน่นอนครับ  แต่ต้องคำนึงด้วยว่า
ช่วงล่างมันจะแข็งกระเด้งกระดอนเกินไปมั้ย
รวมไปจนถึงความนิ่ง และเสียงรบกวนเมื่อความเร็ว
เกิน 80 กม./ชม. ด้วย

รถพวกนี้ไม่ได้ design มาให้รับใช้ Urban lifestyle
เท่าไหร่นัก แต่ถ้างาน Adventure นี่เหมาะเลยครับ

ออฟไลน์ rtong

รู้สึกว่าโควต้าแต่ 80 กว่าคันเท่านั้น

กระแสดีแบบนี้ suzuki จะทำอย่างไรต่อไป

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
คุ้มค่าสำหรับหลายท่าน

และบางคนเขาก็เล็งจะซื้อ x class กัน แม้นจะแพงซะเหลือเกิน  8)

ออฟไลน์ Tien.W

งานประกอบเค้า ก็เรียบร้อย สมคำว่า Japan นะ ดูแน่นหนา ไม่ก๊องแก๊ง ช่องไฟชิดดีครับ

เยอรมันบางค่าย ประกอบใน (หรือ ตัวประกอบนอก) ยังไม่เนี๊ยบเท่าเลย (เอาแค่งานประกอบ ช่องไฟต่างๆนะครับ)

ออฟไลน์ natty ib-cm

ราคานี้ คงอยู่ในฝันต่อไป...

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
เมื่อวานผมไปดูคันจริงมา มันดูมีตบะ ดูเป็นรถแบบ Unique อารมณ์คล้ายๆ mini จะขายราคานั้นแล้วขายได้ก็นำเข้ามาเถอะครับ ไม่ต้องประกอบไทยหรอก คนซื้อไปก่อนจะได้ไม่บ้นด้วย งานประกอบญี่ปุ่นก็ดูดีด้วยนะเท่าที่ไปสัมผัสมา  8)

ออฟไลน์ Dubee

โค้วต้าปีนี้คงมา 100 คันแหละครับ ตัวตัวโชว์ที่มอเตอร์โชว์ตอนนี้ก็ 3-4 คัน ตัดตัวสแปร์ให้สื่อต่างๆทดสอบ 2-3 คัน ตัดตัวโรดโชว์หมุนเวียนตามภูมิภาคอื่นๆอีก 2-3 คัน นี่ก็จะ 10 คันละมั้งครับ
ที่เหลือไว้สำหรับขายให้ลค.จริงๆก็ราว 90 คันตามที่สื่อบอกก็คงจะเป็นจริงแหละครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
นั่งดูเฮียแต่งแบบนี้ก็เพลินไปอีกแบบ ผมว่ามันสวยน่าขับดีนะ ไม่แปลกที่ขายหมด

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Ty ESC

ไปดูมาแล้วก็อยากได้มากๆครับ
แต่ราคานี้ผมไม่ไหวถ้าประกอบในหรืออินโดราคาสักแปดแสนเก่าแสนคงได้เจอกัน

ยอมรับว่ารถมันมีสเน่ห์มาก
หวังว่าจะได้ครอบครองสักวัน

ออฟไลน์ mothsan

ขายดีแบบนี้ ผมนี้รอประกอบอินโดราคา 8 แสนเลย
คนที่ซื้อเก็งราคาจะได้ช๊อคกันบ้าง 555

ออฟไลน์ toonze

มาประกอบไทยน่าจะดีกว่าเพราะได้ส่งออกไปหลายประเทศคนไทยประกอบรถได้ดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
เมื่อวานผมไปดูคันจริงมา มันดูมีตบะ ดูเป็นรถแบบ Unique อารมณ์คล้ายๆ mini จะขายราคานั้นแล้วขายได้ก็นำเข้ามาเถอะครับ ไม่ต้องประกอบไทยหรอก คนซื้อไปก่อนจะได้ไม่บ้นด้วย งานประกอบญี่ปุ่นก็ดูดีด้วยนะเท่าที่ไปสัมผัสมา  8)
ผมไปดูคันจริงมาประกอบดีมากครับ  แต่ไม่เข้าใจตรงงานสีแชสซี ทำไมมันดูหยาบๆ มีรอยปาดรอยทา เลยงงๆครับ คิดมากจนจองไม่ทันซะงั้น