ผู้เขียน หัวข้อ: (กระทู้มอไชด์) scoopy i club12 ถึงเวลาเปลี่ยนยาง แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 16703 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
 scoopy i club12 ล้อ 12  รถจ่ายกับข้าว ถึงเปลี่ยนยางแล้ว

ล้อเดิม 100 / 90 /12 (หน้า)  110/90/12 (หลัง)

จะเปลี่ยนเป็น

120/70/12 (หน้า)  130/70/12 (หลัง)  ยางเป็นไชส์พวก MSX /  เวปป้า

จะถามว่าใส่แล้วติดซุ้มไหมครับ (ล้อเดิม) 
อัตราการกินน้ำมันไม่สนใจครับ เพราะรถจ่ายกับข้าว 2อาทิตย์เติมน้ำมันทีนึง
ตอนนี้ลังเลพอสมควร ครับ เพราะกลัวซื้อมาแล้วพลาดใส่ไม่ได้ (ยางแพงครับ)

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
ได้ครับมันไม่ติดซุ้มล้อครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
ขอเสริมนิดนึงครับ หลีกเลี่ยงยาง Dunlop D314 (ยางติดรถ) ลื่นมาก ไม่เอาถนนเลย
C.kritsada

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้ากลัวพลาด ก็อัพอย่างละไซส์พอครับ

หน้าจาก 100 เป็น 110
หลังจาก 110 เป็น 120

ปกติไม่ค่อยเจออัพข้ามสองเบอร์ครับ และยิ่งซุ้มหลังสคูปปี้ค่อนข้างเตี้ย แถมโช้คหลังก็สั้น
อัพเกินสองเบอร์กลัวยันครับ

ขนาด Aerox ยางหลังผมอัพจากเดิม 140 ไป 150 ก็ได้แค่นี้
เกินกว่านี้ขูดโช้คครับ

ออฟไลน์ Rungroth

• Newbie
  • *
แนะนำไซส์ 110/70 120/70 ครับ โอเวอร์ไม่มากครับ

ตัวเลือกก็เยอะพอประมาณ
Pirelli - Angel Scooter
         - Diablo Rosso Scooter
MICHELIN - Pure Power SC
Irc - Wing Premium

ออฟไลน์ boogie2020

City Grip ดีเกือบทุกด้าน แต่ลายไม่ค่อยสวย
Diablo ลายสายซิ่ง แต่เนื้อมันแข็งเร็วไปนิด

ถ้าจะขยาย ขึ้น 1 เบอร์พอคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ขอนอกเรื่อง scoopy ทำไมไฟท้ายเสียง่ายจัง และไม่ค่อยเปลี่ยนกันด้วย

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

***/70 ระวังเบียดกรองอากาศนะครับ
110/90 กับ 120/90 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

ขอนอกเรื่อง scoopy ทำไมไฟท้ายเสียง่ายจัง และไม่ค่อยเปลี่ยนกันด้วย

หลอดไฟมีอายุครับ อีกอย่างคนไม่ชอบเปลี่ยน อ้าง สารพัด แต่คนที่มา MA กับผมนี้จับเปลี่ยนหมดแถม คร่อม ฟิวส์เพิ่มด้วยกันหลอดอายุสั้น