ผู้เขียน หัวข้อ: หาปิคอัพมือสองราคามอไซค์ให้ลูกค้าออกหาของเก่าคันไหนดีครับ  (อ่าน 12170 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ลูกค้าร้านผมจะเปลี่ยนจากซาเล้งมาเป็นปิคอัพราคาย่อมๆอีกคนแล้วครับ ด้วยความที่เอามาใช้แบบสมบุกสมบันเลยไม่ได้เน้นความสวยงามอะไรมากมายและด้วยงบที่จำกัด(มากๆ)

วันนี้เลยเปิดเวปให้ดูเฟส เขาถูกใจอยู่2คัน

1.big m น่าจะตัวปี92-93 คันนี้รถสวยมากแต่เป็นเบนซิน z16

2.xenon 2.2ดีเซล คันนี้เขาดูอยากจะได้มากกว่าเพราะมันปีใหม่กว่ามาก แต่มันเป็นทาทาซึ่งผมเองก็ไม่ค่อยถนัดและไม่ค่อยอยากแนะนำ

ช่วยแนะนำแทนผมดีครับ ผมเองก็ไม่ค่อยถนัดกับไอ้2คันนี้เท่าไร เพราะในร้านผมเองส่วนใหญ่ก็เป็นปิคอัพดีเซลที่ยังพอทันยุคทันสมัยอยู่บ้าง

ใช้หารับซื้อของเก่าทุกวัน 1-2ตันไม่น่าเกินนี้ เอาที่มันทนจริงทนจัง ดูแลไม่ยาก ไม่เน้นสวยเน้นใช้แบบไม่เสียดายรถ ผมจะลองให้เขามาลองไล่อ่านความเห็นดูครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจของเขาได้บ้าง

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ทาทาปีใหม่ก็จริง แต่อย่าลืมเรื่องคุณภาพตัวรถที่ค่อนข้างแย่ และอู่กับอะไหล่ที่หายากกว่าBig-M

แถมBig-Mได้เบนซินด้วย ถ้าอยากเซฟค่าใช้จ่ายก็ติดแก๊สเลย ค่าน้ำมันประหยัดกว่าครึ่งๆ บรรทุก2ตันไหวครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าไม่อยากต้องคอยดูแลแกสก็ หาเครื่อง บีดี25   ใช้งานพอไหวอยู่

เติม บี20 ได้เลย  ลองแล้ว  ประหยัดอีกหน่อย

อีกตัวก็ อีสุ KBZ ราคาหลักหมื่น ใช้งานทนทานดี
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทาทา มองข้ามไปเถอะครับบิ๊กเอ็มน่าสนกว่า อีกตัวที่แนะนำก็มาสด้าแฟมิเลีย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tien.W

BIG M ดูเรื่องผุ หน่อยนะครับ ที่ตัวกระบะ ถ้าหาดีเซลได้ ผมว่า การดูแลต่ำกว่านะ

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
ถ้าใช้งานแบบนี้หาอีสุสุดีกว่ามั้งครับ BIG M ผมเคยหาแล้วบางคันสภาพนี่เละสุดๆแต่ราคาแรงไปไกลมากจนน่าปวดหัวเลย หรือถ้าไม่คิคมาก มาสด้าน้อยก็ยังพอไหวในกรณีที่ขนไม่มากนัก ราคาก็มีตั้งแต่10k-60k (ถ้ารับกับห้องโดยสารที่แคบของมันได้นะ) 8)

ออฟไลน์ NoName__???

Tiger วางเจมาแล้ว จะดีไหม

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
ไมตี้x ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เอา B2500 เครื่อง Isuzu ครับ  จุน้ำมันเครื่องกว่า
เรี่ยวแรงเยอะกว่า  บำรุงรักษาพอกัน

แต่ค่าตัวรถถูกว่าจม   ::) ::)     
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
tiger อีกเสียง

ออฟไลน์ No Trespassing

งบจำกัดมากๆเท่าไรครับ สามหมื่น หรือ ห้าหมื่นครับ
เพราะผมนั่งดู Big-M แล้ว ก็อยู่ในงบราวๆนี้

ส่วน TATA ตัดไปเลยครับ อะไหล่หายาก ซ่อมยากครับ

ออฟไลน์ koko86

ผมอยากให้ลองดู
hilux tiger ครับ แต่แสนขี้นทั้งนั้นเลย
เลยลองดู
hilux mithy x ไหมครับ

ราคาน่าจะแพงกว่าสองคันข้างบน แต่บังเอิญวันนี้เอารถไปซ่อมแอร์ แล้วได้ยินเขาคุยกันว่าตระกูล tiger mithy X นี่ซ่อมง่าย ซ่อมถูกครับ
รถพวกนี้ซื้อมายังไงก็ต้องซ่อม อยากให้มองไกลๆ ว่าเวลาซ่อมแล้วเราสบายใจครับ

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
หามาสด้าb2500ครับ ราคาน่าจะดี

ออฟไลน์ shikimaru

izuzu kbz b2500 / big m ฝาแดง / cyclone

หาแค่ประมาณนี้ครับ ลูกค้าไม่ไหว ให้ไปหางบเพิ่มเอา ถูกว่าตอนซื้อแค่หมื่นเศษๆ ตอนซ่อมจะแพงกว่าหลายหมื่นจะร้องไม่ออก

และห่างให้ไกลที่สุดจาก tata รถขี้กาก แถวบ้านทิ้งทั้งคันไปเกือบสิบคัน ใช้ยังไม่พ้นแปดหมื่นโลเลย ไม่ว่าจะดีเซลหรือไอตัวแก๊สมัน