ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip ผู้หญิงขี่จยย.ขากลับจากเที่ยวห้าง เลี้ยวตัดหน้ารถ ถูกชนดับคาปากซอย *-*  (อ่าน 14844 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
....ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มอเตอร์ไซด์ใน กทม.ทุกวันนี้ก็ขี่กันแบบสุดๆ ไม่มีรอ จะไปอย่างเดียว ส่วนตัวเจอเกือบทุกวันอันตรายจริง โดยเฉพาะพวกย้อนศรทั้งบนสะพาน ที่กลับรถ มุมอับต่างๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

ไม่รู้ว่าหน่วยประมวลผลในสมองของผู้ขี่จยย.เค้าเอาไฟล์อะไรบันทึกลงไปบ้าง​ เหมือนจะขาดไปหลายไฟล์เลย​ ถึงได้ประมวล​ผลได้ผิดพลาดเช่นนี้

ของแสดงความเสียใจกับรถกระบะด้วยนะครับ​ คุณไม่น่ามาเจอเรื่องบ้าๆบอๆแบบนี้เลย

ออฟไลน์ redsun

นี่แหล่ะที่ผมกลัว
โพร่งออกมา แบบไม่มีปี่ ไม่มีขลุ่ย

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิต
คนขับรถที่ติดกล้องโชคไม่ดีเลยครับ
เขตชุมชมห้ามวิ่งเร็ว และให้ระวังเป็นพิเศษครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2019, 07:59:12 โดย redsun »

ออฟไลน์ seeker

ที่นี่ เราต้องเสียเงินค่าทำขวัญแม้อีกฝ่ายจะขับผิด เลี้ยวออกมาเองแบบนี้
ไม่รู้ที่ ตปท เป็นไง

ปล
ผมชอบเรียกมอไซเ์แบบนี้ว่า แมลงปอ จะลอยลม จะบินไปไหนก็ทำได้ทันที
ขอแสดงความเสียใจกับ ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ห้างแมคโคร กระบี่นี่เอง   ไม่เป็นไรครับที่นี่ตายแบบนี้บ่อยเพราะแบบนี้แหละ ไม่มีอะไรผิดปกติ เหตุมีเยอะแต่ก็ขี่กันเหมือนเดิม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
น่าเศร้าใจ แค่ออกมานอกบ้านทำธุระ อุบัติเหตุทำให้เกิดการสูญเสียครั้งใหญ่ 

การใช้มอเตอร์ไซด์ อยากให้ผู้ขับขี่ทุกคน คำนึงตลอดเวลาว่า โอกาสเกิดอุบัติเหตุ(เจ็บ ตาย) เป็น50/50 แต่โอกาสเกิดจะน้อยลงมาก หากใส่ใจเรื่องความปลอดภัยและมีวินัยให้มากขึ้นกันทุกคน

ออฟไลน์ Symphonic

เพิ่งมีกระทู้ที่พี่ ๆ สมาชิกบ่นว่าขับรถในเมือง ขับในกรุงเทพแล้วเครียด กดดันมาก ๆ
ขับต่างจังหวัดสบายใจและ ชิลด์ กว่าเยอะ

แต่สำหรับผม การขับต่างจังหวัดคือกลัวอะไรพวกนี้มากกว่าครับ มอเตอร์ไซด์พลีชีพ
รถยนต์ไม่ให้ไฟสัญญาณมากเหลือเกิน  ยานพาหนะต่าง ๆ เคลื่อนที่ไปแบบบราวน์เนี่ยน
คาดเดาทิศทางอะไรไม่ได้

ขับในเมือง สิ่งที่เครียดคือจังหวะการเข้า-ออกเลน อย่างมากแค่ วน รถติด และเฉี่ยวเบา ๆ
แต่ต่างจังหวัด ถ้าพลาดคือชีวิต คดีความ ครับ

ออฟไลน์ SLuang

เข้าไปดูจากปูดำนิวส์ต้นฉบับ ดูจากการวิ่งผ่านเสาไฟ  รถทางตรงก็วิ่งมาเร็วนะ ระยะ 100 เมตร เบรคน่าจะไม่ทัน นี่ไม่ต้องพูดถึง  แค่ 1 ช่วงเสาไฟ จะทำอะไรได้
อย่างไร คนขับกระบะ ก็ต้องโดนตั้งข้อหาขับรถประมาททำให้ผู้อื่นบาดเจ็บสาหัสและเสียชีวิตอยู่ดี

หลักฐานจากกล้องหน้ารถ เอาไว้ให้ศาลพิจารณาได้เป็นอย่างดี

ขอให้ใช้รถใช้ถนนปลอดภัยกันทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2019, 10:59:22 โดย SLuang »

ออฟไลน์ swan

เพื่อนชาวต่างชาติให้ฉายาคนขับมอเตอร์ไซด์บ้านเราว่า กามิกาเซ่ มอเตอร์ไซเคิ่น ขับรถ ตจว ผมกลัวที่สุดก็แบบนี้แหละ
R.I.P. ผู้เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ bravo

เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ขับรถเส้นทางแบบนี้ ถ้าเห็นมอไซค์หรือ รถยนต์อยู่ข้างหน้า

ผมจะเคาะแตร ย้ำว่า เคาะแตร  ปิ้นๆ ปิ้น ปิ้น      ปิ้นๆ ปิ้น ปิ้น (ไม่ใช่บีบแตร)
เพื่อเตือนให้เขารู้ว่า มีรถเราวิ่งมานะครับ
ในขณะเดียวกัน ก็จะชลอความเร็วลง และใช้ความระมันระวังมากขึ้น

แต่ก็ยังมีมอไซค์บางคัน เหมือนจะไม่สนใจหรือไม่ได้ยินเสียงแต่ เลี้ยวตัดหน้ารถผม จนต้องเบรกตัวโก่งมาหลายครั้งแล้ว แต่ก็รอดมาได้ทุกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2019, 14:25:44 โดย bravo »

ออฟไลน์ AgentMolder

มอไซตาม ตจว เอาแบบชาวบ้านๆเลยในคลิปนี้ เขาขี่กันแบบไม่สนเป็ดห่านอะไรเลยครับ คือมีหน้าที่สตาร์ทแล้วบิด ที่เหลือเป็นหน้าที่บุญกรรมเก่า คนขับรถใหญ่เองเนี่ยแหล่ะต้องระวังเอง เจอบ่อยมากๆๆๆๆๆ เด็กหัวโปก คนแก่ นักเรียน ไม่ค่อยมีแว๊นหรอก มีแต่คนเหล่านี้แหล่ะ ทำแค่ สตาร์ท และบิด นอกนั้นไม่สนใจแล้ว

ขับรถ ตจว ทุกไฟแดง ทุกแยะ ทุก U-turn ต้องระวัง ชะลอทุกครั้ง แม้ว่าทางเราจะไฟเขียว หรือเป็นทางเอก และสวดมนต์ทุกครั้งก่อนออกรถครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบขับกันแบบนี้ ตายไปก็คือผลที่ต้องรับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
กลางวันใช้แตร กลางคืนส่องไฟ

ส่วนตัวพูดเสมอเวลาขับต่างจังหวัด เห็นอยู่ข้างถนนส่งเตือนไปก่อน
จุดที่มองแล้วไม่ชัดไม่เคลียนส่งสัญญาณเตือนไปก่อนเลย

ออฟไลน์ johnlee

เพิ่งมีกระทู้ที่พี่ ๆ สมาชิกบ่นว่าขับรถในเมือง ขับในกรุงเทพแล้วเครียด กดดันมาก ๆ
ขับต่างจังหวัดสบายใจและ ชิลด์ กว่าเยอะ

แต่สำหรับผม การขับต่างจังหวัดคือกลัวอะไรพวกนี้มากกว่าครับ มอเตอร์ไซด์พลีชีพ
รถยนต์ไม่ให้ไฟสัญญาณมากเหลือเกิน  ยานพาหนะต่าง ๆ เคลื่อนที่ไปแบบบราวน์เนี่ยน
คาดเดาทิศทางอะไรไม่ได้

ขับในเมือง สิ่งที่เครียดคือจังหวะการเข้า-ออกเลน อย่างมากแค่ วน รถติด และเฉี่ยวเบา ๆ
แต่ต่างจังหวัด ถ้าพลาดคือชีวิต คดีความ ครับ

ผมนี่แหละอิอิ  วันนี้ก็ขับ 120 กม.  ทางตจว.มาชิวๆ

มอไซด์เหรอ เห็นก็ยกคันเร่งเลย

ถามว่าเฮ้ย งี้ก็ไปไหนเร็วไม่ได้เลยสิ

เปล่าหรอก รถเครื่องไม่ได้มีเยอะขนาดนั้นไง  บางที 30 นาที เจอคันนึง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Amnaj

ออฟไลน์ SM.

ใน กทม ที่น่าหงุดหงิดคือพวกขับ สวนเลน ทำให้รถที่วิ่งถูกเลน วิ่งยาก หรือวิ่งไม่ได้เลย เพราะโดนกินเลนไปเยอะ

ออฟไลน์ HHHsung

การใช้แตรบ้านเรานี้ต้องใช้ให้ถูกทางจริงๆ แต่ผมก้ยังใช้แตรแม้ว่าเสี่ยงจะมีเรื่อง เพราะไม่อยากชนใคร

ปล. เคยดูคลิปสัมภาษณ์คุณวิกรม เจ้าของ นิคมอมตะ ตอนเค้าไปที่พัก ตจว. เข้าเขตชุมชนขับเร็ว แต่ใช้แตรเตือนตลอดทาง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอแสดงความเสียใจกับทั้งสองฝ่ายเลยครับ

อะไรหนอ...ดลจิตดลใจให้บิดออกมาพอดี  :'(

ออฟไลน์ Krongbun

การใช้แตรบ้านเรานี้ต้องใช้ให้ถูกทางจริงๆ แต่ผมก้ยังใช้แตรแม้ว่าเสี่ยงจะมีเรื่อง เพราะไม่อยากชนใคร

ปล. เคยดูคลิปสัมภาษณ์คุณวิกรม เจ้าของ นิคมอมตะ ตอนเค้าไปที่พัก ตจว. เข้าเขตชุมชนขับเร็ว แต่ใช้แตรเตือนตลอดทาง

ผมก็ใช้แตรตลอดครับ มอไซค์บ้านเรา จะเลี้ยวจะออกจากซอย ไม่มีเบรคกันเลยจริงๆ
บางที่ยอนศรออกมาจากซอย บิดมาเต็มปลอกอีก ชนไปเสียเวลาชีวิต เสียเวลาซ่อม ขึ้นศาลอีก - -

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เมื่อวานผมเกือบชนไปแล้ว พรวดออกมาจากด้านหลังรถตู้ที่เป็นเลนตรงข้าม (เลนสวน) เป็นผู้ชายอายุราว 20 ปลายๆ 2 คน ไม่สวมหมวกทั้งคู่ ใจหายแวบได้แต่เหยียบเบรคและลุ้นไม่ให้รถตู้ข้างหลังชนท้าย ถ้าชนมอไซด์ก็มีกล้องเป็นหลักฐานแต่ยังไงก็เสียเวลา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toffyearn

เคยเจอคับ เกือบเป็นแบบนี้ ไหวตัวบีบแตรก่อน เจ้าตัวตกใจรถสะบัด แล้วตามมามองหน้า -_-"

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
เคยเจอคับ เกือบเป็นแบบนี้ ไหวตัวบีบแตรก่อน เจ้าตัวตกใจรถสะบัด แล้วตามมามองหน้า -_-"

สงสัยจะขับขี่แบบใจลอยรึไงนะเนี่ย เฮ้อ
น่าจะเอาคลิป กับกรณีศึกษาเหล่านี้ ไปเปิดให้ฟังย้ำๆตอนอบรมสอบใบขับขี่นะ จะได้รู้กันบ้าง ว่าขี่รถคือตายได้ เหมือนเขาจะยังไม่รู้กัน

ออฟไลน์ bravo

สงสัยจะขับขี่แบบใจลอยรึไงนะเนี่ย เฮ้อ
น่าจะเอาคลิป กับกรณีศึกษาเหล่านี้ ไปเปิดให้ฟังย้ำๆตอนอบรมสอบใบขับขี่นะ จะได้รู้กันบ้าง ว่าขี่รถคือตายได้ เหมือนเขาจะยังไม่รู้กัน

สำหรับบางคน เปิดให้ดู ก็คงไม่มีผล
เวลาเกิดอุบัติเหตุ ก็บอกว่า ฟาดเคราะห์บ้าง ปีชงบ้าง
เข้าไปอ่านคอมเมนท์ในเพจ ที่ลงข่าวนี้ บางเม้นท์ยังบอกว่า เกิดจากผีบังตาเลยครับ

ออฟไลน์ Symphonic

บ่อยครั้งที่นักขับเหล่านี้....  ก็ไม่ได้ผ่านกระบวนการอบรม หรือสอบใบขับขี่นะครับ

นึกอยากขี่ก็ขี่เลย     ถ้าวันใดเกิดเรื่อง ถูกจับ ค่อยเรียกร้องหาน้ำใจ หาความอะลุ่มอะล่วย หาพวกพ้อง ร้องรังแกคนจนกัน... คนับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
เมื่อวานผมก็เกือบชนไปเหมือนกัน มอเตอร์ไซค์ตัดเลนจะกลับรถเกือบจะโดนคันหน้าผมชน ผมแตะเบรครถหยุดได้ทันก่อนจะชนมอเตอร์ไซค์

แต่รถกะบะคันหลังผมเบรคจนล้อลากดังลั่นเกือบชนท้ายรถผม :'( มอเตอร์คันนั้นถ้าโดนคันหน้าผมชนน่าจะไม่รอดเหมือนกัน

ออฟไลน์ hitun

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าหน่วยประมวลผลในสมองของผู้ขี่จยย.เค้าเอาไฟล์อะไรบันทึกลงไปบ้าง​ เหมือนจะขาดไปหลายไฟล์เลย​ ถึงได้ประมวล​ผลได้ผิดพลาดเช่นนี้

ของแสดงความเสียใจกับรถกระบะด้วยนะครับ​ คุณไม่น่ามาเจอเรื่องบ้าๆบอๆแบบนี้เลย

ประมวลผลกันจนจอฟ้าถาวรไปเลย