ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ mazda2 อีกนานไหม ถึงจะมีการเปลี่ยนโฉม ครับ  (อ่าน 9661 ครั้ง)

ออฟไลน์ NiceGuy

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ mazda2 อีกนานไหม ถึงจะมีการเปลี่ยนโฉม ครับ

พอดีสนใจอยู่เนื่องด้วยความประหยัดของรุ่น เบนซิน 1.3 คิดว่าไม่น่าจะมีรุ่นไหน

ประหยัดกว่านี้อีก ท่านใดทราบรบกวนนิดครับ

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามครับ mazda2 อีกนานไหม ถึงจะมีการเปลี่ยนโฉม ครับ

พอดีสนใจอยู่เนื่องด้วยความประหยัดของรุ่น เบนซิน 1.3 คิดว่าไม่น่าจะมีรุ่นไหน

ประหยัดกว่านี้อีก ท่านใดทราบรบกวนนิดครับ

เรื่องความประหยัด รอดู Nissan กับ Honda ก่อนว่าเครื่อง 1.0 T จะประหยัดใกล้เคียงหรือ มากกว่าไหม

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Mazda 2 ประหยัด   แต่ว่าแลกมากับค่าบริการและอะไหล่แพงมากกว่าชาวบ้านเขาเห็นได้ชัดเจนเลยนะครับ 
   ผมเคยเจอคนใช้ยี่ห้อนี้บอก   ไม่มีใครบอกว่ารถยี่ห้อนี้ ซ่อมถูกอะไหล่ถูกเลยซักราย   ต่อให้ซ่อมอู่นอกก็ตามอะไหล่แพงก็ต้องซื้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2019, 01:06:09 โดย Auto »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ต้องบอกก่อนว่าความประหยัดของตัวเบนซิน​ 1.3 นี้ กว่าจะประหยัดแบบนี้ต้องใช้นอกเมืองนะครับ 20+ km/l
ในเมืองก็พอๆ กับ Eco car เจ้าอื่นแหละ 12-15 km/l ตามสภาพ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนโฉม เร็วสุด 2021 ครับ ตอนนี้ได้ข่าวว่าจะมีการปรับดีไซน์​ในโฉมปัจจุบัน​แล้วลากขายต่อด้วยครับ ถ้าไม่รีบรอดูสิ้นปีนี้อีกทีจ้า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ตามแผนเดิมคือ 2020 นะครับ