ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ AT ตอนออกตัวมีเสียงระหว่างยกเท้าออกจากเบรค  (อ่าน 6189 ครั้ง)

ออฟไลน์ icedza

• Newbie
  • *
เกียร์ AT ตอนออกตัวมีเสียงระหว่างยกเท้าออกจากเบรค
เสียงแบบ ครึดๆ ครืดด อึดๆๆๆ จะเกิดตอนเรายกเท้าแบบค่อยๆยกเท้าออกจากเบรคเพื่อออกรถ ได้ยินบ่อยช่วงกลับรถในที่แคบๆ (เดินหน้าถอยหลังบ่อย)
แต่ถ้ายกเลยแบบทันทีจะไม่มีเสียง(มันก็จะพุ่งๆ)
แบบนี้รถปกติหรือไม่ครับ ผมใช้ Civic EL MC อยากทราบว่ารถรุ่นอื่นเป็นกันมั้ย หรือเป็นแต่รถญี่ปุ่น หรือเป็นที่เกียร์ CVT

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
น่าจะเป็นกันทุกรุ่นครับ ผมใช้มาสด้า ตั้งแต่ตัวเก่าจนตัวสกาย ก็เป็นครับ ทั้งๆที่ไม่ใช่ cvt
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ arterr

• Newbie
  • *
ปกติครับ ผมใช้ HRV ก็มีเสียงนะ แต่เป็นเฉพาะตอนเช้าๆ อากาศเย็นๆ

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
เสียงเบรกครับ  เป็นกันหมดครับ
2010 VIOS