ผู้เขียน หัวข้อ: ็HONDA CITY พึ่งได้รถมาพบว่ามีเสียงที่คอนโซลหน้าด้านคนขับ  (อ่าน 12280 ครั้ง)

ออฟไลน์ PICHANAN

• Newbie
  • *
พี่ๆครับรบกวนสอบถามครับพอดีพึ่งถอย HONDA CITY มาพบว่ามีเสียงแถวๆคอนโซลหน้ารถด้านคนขับแถวช่องแอร์ครับไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเจออาการนี้แล้วแก้หายบ้างครับและศูนย์ไหนที่แก้หายบ้างครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
ไปศูนย์ ช่างก็จะบอกว่าปกติ
เรื่องเสียงดังเป็นปกติของค่ายนี้ งานประกอบไม่ค่อยดี

ต้องไปร้านนอก ร้านประดับยนต์ ให้เขารื้อหาสาเหตุ
จุดยึดอาจจะหลวม หรือชิ้นส่วนขัดกันอยู่
แต่รถใหม่คุณจะรับได้ไหม.... ที่ต้องรื้อ คอนโซล

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
คุณได้ของแท้ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
เรื่องน่ารำคาญของ Honda รถน่าใช้ แต่งานประกอบไม่ได้เรื่อง รถเพื่อนผม Jazz RS วิ่ง 2 หมื่นกว่า มีเสียงแถวเสา A แล้ว มันบอกทุกวันนี้ใช้เปิดเพลงกลบเสียงเอา  :'(

ออฟไลน์ basterias

เพื่อนผมใช้ civic ออกรถมาปี 2015 ขับๆไปไม่กี่เดือนก็มีเสียงตำแหน่งเดียวกันเลยครับ แต่เขาก็ไม่ทำไรนะ เพราะรถวิ่งได้ปกติ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ V221

คำตอบน่ากลัวมากครับ  :'(
ตอนผมถอยAccord G8 ป้ายแดงแล้วลองในเมนูเจอระบบ ANC ก็ดีใจคิดว่าได้ระบบชดเชยเสียงเวลาวิ่งเร็วๆแต่พอใช้ไปกลับคิดว่าHondaใส่มาเพื่อลบเสียงดังจากช่วงล่างและนอกรถที่ดังมากๆต่างหาก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ nuntapon.s

บอกเลยว่าไม่ต้องเข้าศูนย์ครับเสียรถปล่าวๆ  ค่อยๆฟังไปครับเด๋วก็เจอสาเหตุหรือไม่ก็ชินไปเอง555

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
รถผมออกมาได้อาทิตย์เดียวก็ดังแล้วครับ เอาเข้าศูนย์ก็ดีขึ้นมาหน่อย...แต่ก็ยังดังอยู่ จะเอาเข้าไปแก้อีกก็เสียเวลาไปทิ้งรถไว้ เลยใช้วิธีเปิดเพลงเอา 😄😄😄

ออฟไลน์ johnlee

มันเป็นจุดขายของยี่ห้อเขานะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ตอนผมถอยAccord G8 ป้ายแดงแล้วลองในเมนูเจอระบบ ANC ก็ดีใจคิดว่าได้ระบบชดเชยเสียงเวลาวิ่งเร็วๆแต่พอใช้ไปกลับคิดว่าHondaใส่มาเพื่อลบเสียงดังจากช่วงล่างและนอกรถที่ดังมากๆต่างหาก
Accord ผมก็ดังเหมือนกัน เปลี่ยนตำแหน่งดังไปเรื่อยๆ นี่ขนาดเป็นตัวที่อเมริกานะ หลังจากนั้นเปลี่ยนมาใช้นิสสัน Teana/Altima ถึงจะได้เข้าใจ ว่าความแน่นนิ่งเงียบสงบเป็นอย่างนี้เอง

ออฟไลน์ grafy

• Jr. Member
  • **
City ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับ พอไปศูนย์บอกปัญหา เค้าก็แก้ให้ครับ จนตอนนี้ไม่เสียงที่คอนโซลแล้วครับ

เอาใจช่วยครับ ทุกปัญหา มีทางออกครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ออฟไลน์ chaithawat

รถแฟนก็เคยเป็นครับ ทีแรกคอนโซลดัง ตามมาด้วยแผงประตูดังรื้อไปสองรอบไม่หาย รื้อไปรื้อมาน้ำเข้าอีกครับเลิกเข้าศูนย์เข้าอู่นอกแทนรื้อใหม่ซีลปะขี้หมาแดมป์ทุกจุดหาย
ปล.รถมอเตอร์ไซด์ก็ดังครับแทบทุกรุ่น ชุดสีดังเหมือนจะหลุดตั้งแต่ออกวันแรกกันเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2019, 10:03:23 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
ผมมี City ออกปี 2018 อยู่คันนึง อาการเดียวกันเป๊ะ!

ทำใจเถอะครับ อย่ารื้อเลย
รื้อไปก็ใช่ว่าหาย รถช้ำเปล่าๆ

HONDA แท้ อย่างท่านบนๆว่าไว้ครับ
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ palma

Accord ผมก็ดังเหมือนกัน เปลี่ยนตำแหน่งดังไปเรื่อยๆ นี่ขนาดเป็นตัวที่อเมริกานะ หลังจากนั้นเปลี่ยนมาใช้นิสสัน Teana/Altima ถึงจะได้เข้าใจ ว่าความแน่นนิ่งเงียบสงบเป็นอย่างนี้เอง

ึความสงบ นิ่ง เป็นที่มาของความสบาย และ ผ่อนคลาย ยามเดินทาง

ผมมองว่าผู้ผลิต สนใจ ใส่ใจ ตั้งใจออกแบบ และต้องลงทุนถึงจะได้มาซึ่งความสงบนิ่ง ผมมองเห็นความตั้งใจตรงนี้ และพอใจกับมันมาก คงอยู่กับยี่ห้อนี้ไปตราบที่ยังคงคุณความดีนี้ไว้ได้ครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ซื้อได้ฮอนด้างานประกอบเนี๊ยบ     ยากกว่า    ฟอร์ดเฟียตต้าเกียร์ไม่พัง   :P :P :P :P

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ค่ายฮอนมีปัญหาแบบนี้ทุกรุ่นครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ

ออฟไลน์ ppc044

• Newbie
  • *
ถึงต้อง Login มาตอบครับ

ผมใช้ HRV มาสามปี เวลาขับเร็ว (120+) จะมีเหมือนเสียงลมปะทะกระจกหน้าแล้วรอดเข้ามาในห้องโดยสารฝั่งคนนั่ง ไปมา สามศูนย์ ช่างนั่งไปด้วยฟังแล้วทุกคนบอกได้ยินเสียง แต่ไม่มีใครซ่อมได้ ทั้งเปลี่ยนแผงจิ้งหรีด เปลี่ยนยางขอบกระจก เปลี่ยนกระจก 55+
ไม่หาย สุดท้ายคือ เปิดเพลงกลบครับ....

ออฟไลน์ NoName__???

อยากใช้ค่ายนี้ต้องทำใจ  ::)