ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปรีวิว Totyota Camry HVP แบบบ้านๆ จากผู้ใช้งานจริงครับ ใช้เอง รีวิวเอง  (อ่าน 7731 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
สวัสดีครับ ผมทำ Clip review Camry HVP เอาไว้ใน โดยทำลง Youtube และ Post ลงเพจของ Camry2018 โดยเป็นรถของผมเอง ซื้อเอง ขับเอง รีวิวเล่นๆครับ ใครสนใจลองกดเข้าไปดูได้ ไม่ใช่สื่อ ไม่ได้เงินทั้งสิ้น ทำเองสนุกๆครับผม

จริงๆก่อนซื้อ ผมมีตัวเลือกคือ MB E350e W214 กับ BMW S5 ไม่ได้มอง Camry เลย แต่เพราะ MB เสียบปลั๊ก มีเพื่อนผมใช้แล้วเตือนว่าอย่าเลย กอรปกับรีวิวต่างๆจากผู้ใช้งาน และคุณจิมมี่ เลยทำให้ชะลอการซื้อ ส่วน BMW S5 มันปลายเจน เลยยังรอไปก่อน

พอได้ข่าว Camry มาใหม่ ก็เลยรอดู รีวิวเมืองนอก เมืองไทย ก็เข้าท่า ราคาถูกกว่าที่ผมตั้งใจเป็นล้าน เลยจัด Camry มาแทนครับซื้อสดกันไป พอซื้อได้สักเดือนนึง AMG CLS ตัว CKD ประกาศ...ตูจาบร้าาา คุยกับภรรยาไปมา ภรรยาบอกจะซื้อทำไมอีก เอาคันนี้แหล่ะใหญ่ดี ข้างหลังมีให้ปรับเล่นได้ เงินก็เหลือมาซื้อของให้ลูก ถ้าอยากใช้เงินก็มาซื้อของให้เมีย... สุดท้ายเลยได้ Camry มาด้วยประการชะนี้  :-X

ปล.ส่วน CLS รอไปก่อนนะ เดี๋ยวจะเม้มเงินมาสอยทีหลัง 555+  :-*

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แบบบ้าน ๆ จริง ๆ

เพราะถ่ายทำหน้าบ้านเลยครับ  ;D :D :) 8) ::)

ออฟไลน์ rotaryman

การขับขี่เป็นยังไงบ้างครับ เหมือนในคลิ๊ปจะไม่ได้พูดถึงนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบคุณครับ พึ่งทราบว่าเป็นสมาชิก HLM ด้วย

ผมชอบนะ เข้าใจง่ายมากๆ เรียกว่าแทบไม่ต้องเปิดคู่มือแล้ว
ตามดูครบทุกคลิปเลย เพราะน้องสาวพึ่งจอง HV Premium ครับ

การขับขี่เป็นยังไงบ้างครับ เหมือนในคลิ๊ปจะไม่ได้พูดถึงนะครับ
ไม่ได้พูดถึงการขับขี่ครับ คุยแต่ภายนอก ภายใน ตอนแรกก็ว่าจะลงด้วยครับ แต่ผมไม่ใช่สื่อเทสรถ เลยเกรงว่าจะเอาความรู้สึกส่วนตัวใส่ลงไป และไม่ได้ขับรถเทสเยอะๆๆๆแบบพี่จิม พี่แพน หรือสื่ออื่นๆ เลยไม่ลงในส่วนการขับขี่

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณนะครับ รถสวยครับ

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ขอบคุณครับ เคยดูรีวิวการสร้างบ้าน สวยมากๆ
ตามความรู้สึกส่วนตัว ชอบการขับขี่มั๊ยครับ จริงๆผมว่ารีวิวการขับขี่ด้วยก็ได้ครับ อาจจะบอกสไตล์การขับประกอบไปด้วยเป็น guideline
นักเทสรถบางทีอาจชอบรถที่ขับสนุก เทสรถคันหนึ่งอาจรู้สึกว่าพวงมาลัยเบาไป body-roll มากไป ฯลฯ
บางคนอาจชอบรถที่ขับสบาย ขับรถคันเดียวกันอาจรู้สึกชอบมาก

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ก้ว่าของใคร ละเอียดมากครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

NyNyu Ssipal

• บุคคลทั่วไป
ก็ว่าอยู่ ทำไมโปรไฟล์มันคุ้นๆ
ผมดูวนหลายรอบเลยฮะ ละเอียดพอสมควรเลย

ออฟไลน์ axister

คลิปละเอียดมากครับ

สอบถามได้มั้ยครับ ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่
กำลังเทียบตัว ธรรมดากับไฮบริดอยู่ จะซื้อให้พ่อ พ่อไปคุยเองศูนย์แถวสาย 2 บอกไม่มีส่วนลดเลยครับ
ใครรู้รบกวนกระซิบบอกที

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เคยดูรีวิวการสร้างบ้าน สวยมากๆ
ตามความรู้สึกส่วนตัว ชอบการขับขี่มั๊ยครับ จริงๆผมว่ารีวิวการขับขี่ด้วยก็ได้ครับ อาจจะบอกสไตล์การขับประกอบไปด้วยเป็น guideline
นักเทสรถบางทีอาจชอบรถที่ขับสนุก เทสรถคันหนึ่งอาจรู้สึกว่าพวงมาลัยเบาไป body-roll มากไป ฯลฯ
บางคนอาจชอบรถที่ขับสบาย ขับรถคันเดียวกันอาจรู้สึกชอบมาก

ขอบคุณที่แนะนำครับ เดี๋ยวอาจจะลองทำดูครับ ขับไปคุยไป หา Go pro ก่อน 555+

สอบถามได้มั้ยครับ ได้ส่วนลดประมาณเท่าไหร่
กำลังเทียบตัว ธรรมดากับไฮบริดอยู่ จะซื้อให้พ่อ พ่อไปคุยเองศูนย์แถวสาย 2 บอกไม่มีส่วนลดเลยครับ

ขอบคุณครับ

ผมจองช่วงงาน Moter Expo ปลายปีโน่นนเลยครับ ส่วนลดจึ๊งนึง ตอนนี้น่าจะมีเยอะขึ้นนะครับ ใน Club ก็มีส่วนลดตั้งแต่ห้าหมื่นถึงแสนนึงเลยนะครับ ลองเข้าเพจดู camry 2018 thailand

ออฟไลน์ axister

ขอบคุณที่แนะนำครับ เดี๋ยวอาจจะลองทำดูครับ ขับไปคุยไป หา Go pro ก่อน 555+

ขอบคุณครับ

ผมจองช่วงงาน Moter Expo ปลายปีโน่นนเลยครับ ส่วนลดจึ๊งนึง ตอนนี้น่าจะมีเยอะขึ้นนะครับ ใน Club ก็มีส่วนลดตั้งแต่ห้าหมื่นถึงแสนนึงเลยนะครับ ลองเข้าเพจดู camry 2018 thailand

ขอบคุณครับ  :-X

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ขอบคุณครับ ละเอียดมาก ติดตามรอคลิปรีวิวการใช้งานครับ  8)

ออฟไลน์ eyedebit

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ SM.

สรุป เงินที่เหลือ ไม่ได้ซื้อของให้เมีย ใช่มั๊ยครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ รีวิวทุกซอกทุกมุมจริงๆ  ::) ::) ::) ::) ::) ::)