ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำท่านที่เคยใช้ยาง PIRELLI CINTURATO P1 คับเป็นยังไงบ้างตัวนี้  (อ่าน 10949 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำท่านที่เคยใช้ยาง PIRELLI CINTURATO P1 คับเป็นยังไงบ้างตัวนี้
เห็นว่าเป็นยางทำในจีน คุณภาพโอเคมั้ยคับ

ออฟไลน์ adisak_101

• Newbie
  • *
ผมใช้กับ Swift Eco มา 2 ชุด รวม 95,000 KM, โดยรวมใช้ดีมาก ลืม 195/55/15 นะครับ
แต่ราคาสูงนิดนึง 20,000 KM เริ่มแข็งและเสียงดังขึ้น แต่การยึดเกาะยังดีอยู่

ตอนนี้หนี Falken ราคาถูกกว่า เทียบกับการใช้งาน ใช้มา 10,000 KM นิดๆ

สภาพโดยรวมยัง OK

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ใส่อยู่ใน odyssey ครับ
เงียบ นุ่ม รีดน้ำดี แอบประหยัดน้ำมันนิดๆด้วย

รวมๆดีครับ แต่ยังไม่ถึง 20000 เลยยังตอบไม่ได้ว่ามันจะเริ่มดังและเริ่มแข็งหรือยัง

ออฟไลน์ shikimaru

เหมือนะจผลิตจีนนะตัวนี้่

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นยางตลกครับ  นุ่ม  สึกไว   แข็งเร็ว   

ผมเอาใส่แล้วพวงมาลัยตามลอนถนนมากเลยครับ หลอนมาก ฟิลลเหมือนมันเกาะแต่จริงๆไม่ใช่แปลกมาก

ตอนนั้นเปลี่ยนมาใช้   maxxis ipro  ยังโอเคกว่า   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ตอนหมื่นโลแรก ก็นุ่มดีนะครับ และก็เงียบใช้ได้ ตอนนี้ใช้มาสี่หมื่นแล้ว เจอลูกระนาดที่สั่นสะท้านไปทั้งตัว เสียงกึกก้องมากหายง่วงเลย นี้อาจจะเป็นข้อดีนะ ไม่รู้ว่ามันเริ่มเสียงดังตอนไหน ไม่รู้ว่ามันเริ่มไม่นุ่มตอนไหน เรื่องเกาะก็โอเคนะครับ มั่นใจได้ ลองใช้ตัวp7 อาจเท่าพวกบริดพวกมิชได้นะครับผมว่าจะใช้ให้ถึงแสนโลค่อยเปลี่ยน  ดูแล้วผ่านไปสี่หมื่นกว่าโล  ดอกยางยังไม่สึกเลยน่าจะถึงแสนได้ จะใช้ของจีนก็ต้องเผื่อใจไว้ด้วยครับ (อีกคันใช้ดันล้อปทะลุแสนสอง ดอกยางยังเต็ม แต่ก็ต้องเปลี่ยนก็ใช้ดันล้อปเหมือนเดิม)