ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่ที่คนที่ขับรถเก่งและชอบขับรถจะชอบขับ Accord มากกว่า Camry  (อ่าน 15239 ครั้ง)

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
"คนที่ขับรถเก่ง" ต้องถามคนนี้ว่าชอบรุ่นใหนครับ :P :P :P

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าแบ่งตายวัยจะชัดหน่อยๆครับ​  อายุน้อยๆมา​ Accord ซะเยอะ​

Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ถ้าเทียบรุ่นปัจจุบัน ผมชอบทรง Accord ดูเท่ ปราดเปรียวกว่า แต่ภายใน ผมชอบ Camry มากกว่า ถามแฟน แฟนบอกไม่สน Accord เลย เธอชอบ Camry ถ้าต้องให้ซื้อ เดาออกนะครับว่าผมต้องซื้อคันไหน 55

ออฟไลน์ tvm

จริงๆ ก็อาจจะแค่คนชอบดีไซน์แอคคอร์ดมากกว่า หรือแค่มันเซ็ตมาสปอร์ตกว่า คนชอบขับรถบางคนก็ชอบ พอจะพยายามมองอะไรหรือสรุปอะไรให็เป็นกฎเกณฑ์มันเลยยางไง 55

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
ผมชอบขับรถ
ที่บ้านมี Teana L33 กับ Camry AVC50 minor
ถ้าขับเองจะขับ Teana ตลอด เพราะขับสนุกกว่า
ถ้ามีคนขับให้จะใช้ Camry นั่งหลังสบายกว่า

ออฟไลน์ Ty ESC

ความเชื่อผิดๆ ภาพลักษณ์หลอกๆ

ลองเอาตราออก หลับตาขับ

มันไม่ได้ ต่างอะไรกันขนาดนั้น รถแบบนี้ขับยังไงก็ไม่สนุก
เอาคำโฆษณาออกไป ลบความเชื่อเดิมๆออกไป ก่อนจะเห็นความจริงครับ

การมองแบบตีกรอบเหมารวม ยังไงมันก็ไม่มีทางถูกต้องเสมอไปได้ครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมชอบAccord มากกว่า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
ถ้าขับสนุกผมว่าไม่ทั้ง2คันนั้นละ คันใหญ่อุ้ยอ้ายไม่คล่องเลย มาสด้า 3 ซีวิคน่าจะสนุกกว่าคล่องกว่าเยอะ

ออฟไลน์ chawanan

• Jr. Member
  • **
ผมก็ชอบขับรถ ถ้าสองตัวเลือกนี้ ผมชอบขับแคมรี่มากกว่า

ออฟไลน์ dht_tubes

ความเชื่อผิดๆ ภาพลักษณ์หลอกๆ

ลองเอาตราออก หลับตาขับ

มันไม่ได้ ต่างอะไรกันขนาดนั้น รถแบบนี้ขับยังไงก็ไม่สนุก
เอาคำโฆษณาออกไป ลบความเชื่อเดิมๆออกไป ก่อนจะเห็นความจริงครับ

การมองแบบตีกรอบเหมารวม ยังไงมันก็ไม่มีทางถูกต้องเสมอไปได้ครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)....แล้วแต่รสนิยมของแต่ละคน สมรรถนะสองรุ่น class เดียวกันละ :-X

ออฟไลน์ Altima

รุ้นอื่นๆผมเห็นด้วย แต่รุ้นใหม่นี้ Camry กิน Accord ทุกอย่างยกเว้น leg room ข้างหลัง

1.5T แรงม้าน้อยกว่า ไม่มีซันรูฟ เกียร์CVT ขนาดล้อเล็กกว่า มีแต่สี greyscale

ออฟไลน์ BN`

ผมเป็นคนชอบขับรถเหมือนกันครับ แต่รุ่นใหม่ถ้าให้เลือก ผมเลือก ACV70 ครับ :D

ออฟไลน์ bingoman

ไม่รู้ว่าขับรถเก่งคืออะไรนะครับ แต่ส่วนตัวชอบขับรถ ขับเร็วและมุด ค่อนข้างมาก ขับได้ทั่วไทย ไม่เคยชนคันอื่น มีแต่คันอื่นมาชนตูด  สำหรับผม ถ้าให้เลือก Camry vs Accord

ผมเลือก Camry ครับ เพราะครบเครื่องกว่า สบายกว่า ความนิ่งไม่ต่างกัน ความพลิ้วอาจจะเป็นรองเพราะพวงมาลัยมีระยะฟรีมากกว่า  แต่กับผม มันยิ่งดี เพราะที่ความเร็วสูงๆ  Camry จะ control ง่ายกว่า Accord มาก เพราะ Accord ต้องจับพวงมาลัย ประคองและแต่งพวงมาลัยเล็กๆ ตลอดเวลา  รำคาญครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คือมันตัดสินไม่ได้ครับ
แต่ถ้าG8 G9ผมว่ามันดีตรงพวงมาลัยไว เป็นรถใหญ่ที่ขับง่าย
ซิ่งแล้วเหมาะกว่าCamryเวลาแอบซิ่งตรงนี้อาจจะตอบโจทย์ได้บ้าง

ออฟไลน์ SM.

อย่าเอาไปคิดเลยครับเรื่องพวกนี้

ออฟไลน์ S6

คนขับรถเก่งน่าจะหมายความว่ามีประสบการณ์ในการแข่งในสนามมานาน และทักษะและความรู้ในการควบคุมรถใช่ไหมครับ
ถ้าเขาเลือกรถธรรมดา คงไม่เกี่ยงว่าเป็น Camry กับ Accord ผมขับไปกับอาจารย์ท่านนึงที่ลงแข่ง TSS ของทีม Toyota ขับรถแรงหน่อยยังตาม H1 ของแกไม่ทันเลย  ::)

ออฟไลน์ Philip

• Newbie
  • *
ไม่จริงครับ เมื่อก่อนก็เคยคิดว่า Accord ขับดีกว่า Camry

แต่พอได้ลอง Camry จริงๆ (ACV40) ก็ขับดีครับ ทำให้ผมคิดว่า ในสมัยนี้รถเกรดเดียวกัน ก็ขับไม่ต่างกันครับ