ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดี Ford Fiesta รับรถอาทิตย์แรกของเดือนกันยายนแน่นอน  (อ่าน 4988 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
วันนี้ศูนย์ใหญ่ฟอร์ดได้โทรมาสอบถามข้อมูลที่จะส่งเอกสารต่างๆเดียวกับตัวรถให้

และยืนยันว่าอาทิตย์แรกของเดือนกันยายนจะส่งมอบรถแน่นอน

รอบนี้ของจริงคงไม่มีการเลื่อนแล้ว วู้ววววว

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ยินดีกับคนที่จะได้รถใหม่ด้วยนะครับ

ถ้าฟอร์ดเลื่อนอีกคราวนี้ ผมว่าโดนสวดยาวแน่ๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ NOTTO

ดีครับ ปล่อยออกมาซักที ยังมีอีกหลายคำถามที่รอคำตอบอยู่ ซึ่งแน่นอนว่าตอบได้จากการใช้งานจริงเท่านั้น

ผมรออยู่นะ เข้าใจมั๊ย รีบๆ ขายนะนะนะนะนะ รอได้ แต่ว่าอย่าให้นานกว่านี้เลย

ออฟไลน์ off_033

ยินดีด้วยครับ

ต้นเดือนนี่คือส่งรถให้ลูกค้าใช่มั้ยครับ

แล้วรถทดลองขับจะมาเมื่อไหร่พอรู้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยินดีด้วยครับ

เคยไปลอง Focus แล้วเซลล์ก็เชีย Fiesta สุดยอดเลยแหละ

เป็นรถที่ดี สมรรถนะสุดยอด

แต่สร้างผมเพื่อคนขับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
ผมไปดูคันจริงที่โชว์รูมที่เชียงใหม่มาครับ โดยรวมสวยดี หลังคาหลังลาดค่อนข้างมาก เบาะหน้านั่งกระชับดี แต่เบาะหลังนี่ อึดอัดมากพอ ๆ กับ มาสด้า 2 นั่งชันขา หัวติดหลังคา เข้าออกนี่ระวังหัวโขกประตู

ส่วนเรื่องออปชัน ก็ตามที่ทราบ ๆ กัน เครื่องเสียงประมาณ Focus (ผมใช้อยู่) หลังเบาะหน้ามีที่ใส่หนังสือนะครับ ส่วนมือจับบนหลังคาเบาะหลังไม่มีเหมือนกับ มาสด้า 2 แต่มีขอแขวนเสื่อให้ งงว่าทำไมไม่ใส่มาให้ครบเลย ไม่มีตัวปลดล็อกกลอนทุกประตูนะครับ ต้องเปิดปิดจากปุ่มบน console เท่านั้้น ส่วนตัว 4 ประตูผมว่าดูยังไงตูดก็ไม่สวย แต่ข้างหลังผมว่ามันจุมาก แต่จริง ๆ ก็ผมไม่ได้ใส่อะไรมากอยู่แล้ว

ผมว่าถ้าซื้อมาขับในเมือง นั่งคนเดียวหรือสองคนกำลังดี แต่ถ้าจะซื้อมาเป็นรถนั่งหลายคนผมว่า ข้างหลังนี่เหมาะกับเด็ก ๆ มากกว่า ขนาดแม่ผมไปด้วย ยังบ่นว่าอึดอัด

เรื่อง Test Drive รถเขายังไม่ให้ลอง เขาบอกกว่าไม่พร้อม ถ้ามีโอกาสจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ป.ล. เซลล์ยังบอกอีกว่า ไม่ต้องรีบจองเพราะรถยังไงก็ยังไม่ได้ กว่าได้จะสิ้นปี เห็นเขาบอกว่าคงจะแถมประกัน ตอนนี้เลยดู ๆ ไปก่อนเพราะก็ไม่ได้รีบใช้รถครับ

ออฟไลน์ MoLee

เจ๋งเลย รอดูford ป้ายแดงเยอะๆอยู่ ;D

ออฟไลน์ firstzeng

รถโชว์จะมาก่อนกันยายน แต่รถทดสอบให้ขับจะมาหลัง ส่งมอบรถล็อตแรกอีก แหวกแนวมั้ยละ

ประมาณว่าอยากให้คนเห็นเยอะๆก่อน แล้วยิงโฆษณาทางโทรทัศน์ไปพร้อมๆกัน

ออฟไลน์ MoLee

ยิงโฆษณาทางโทรทัศน์ไปพร้อมๆกัน
จะรอดูโฆษณา นะครับ  จะเลวร้ายแค่ไหนจะรอดู! 55+

ออฟไลน์ sirisak_ac118

รถทดลองขับน่าจะมาเดือนนี้ช่วงสิ้นเดือน.........จะได้ลองกันแล้ว ^^