ผู้เขียน หัวข้อ: อยากออก crv g5 แต่ยังลังเลกับคุณภาพของ Honda  (อ่าน 8619 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: อยากออก crv g5 แต่ยังลังเลกับคุณภาพของ Honda
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 09:27:28 »
ใช้ Honda มา ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย ขับๆ ไป เติมน้ำมันขับๆ ไป เช็คระยะตามรอบปกติ ไมล์ทะลุเป็นแสนๆ ยังไม่เคยซ่อมอะไรเลย

ถ้าบอกลังเลคุณภาพของ Honda คุณจะใช้รถได้ยี่ห้อเดียวคือ Toyota (Isuzu ไม่มีเก๋ง) ยี่ห้อนอกนั้น ผมว่าคุณไม่ควรมองเลยเด็ดขาด

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
Re: อยากออก crv g5 แต่ยังลังเลกับคุณภาพของ Honda
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2019, 09:42:09 »
ใช้รถยี่ห้อนี้ต้องทำใจจุดอ่อนประจำรุ่น งานประกอบ การเก็บเสียง ห่วย ที่หนักสุดคือลดต้นทุนในส่วนที่มองไม่เห็น เช่น คานนิรภัยตรงกันชน เหล็กกันโคลงลดขนาดลง ที่มันขายดีเพราะพี่โตไม่เอา Rav4มาขายแย่งแชร์ตัวเอง คนเลยไม่มีทางเลือก ค่ายนี้เลยไว้ใจได้มากที่สุด
สำหรับเรา ลาขาดค่ายนี้ ชีวิตสำคัญกว่า

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 10:46:07 »
crv g5 

ผู้ใหญ่ที่สนิทกัน  เค้าไปให้ร้านตัดต่อเชื่อมต่อดู TV หลังจากนั้น ไฟโชว์ ลบโค๊ด ใช้ดีแค่ 2 เดือน ซ่อมตลอด 6 เดือน แม้ถอดกล่องออก เดินสายไฟเหมือนเดิม ไม่หาย ล่าสุดต้องเปลี่ยนกล่อง  ECU ถ้าไม่หาย ก็เปลี่ยนเดินสายไฟใหม่ยกชุด  แทบอยากขายทิ้ง  ขับๆอยู่ไฟโชว์ แก้มาหลายศูนย์หายไม่นาน  ขับไม่กี่วันก็เป็นอีก

ระวังเรื่องนี้ด้วยนะครับ
อันนี้อาจจะพลาดที่ไปทำข้างนอกแล้วเจอร้านไม่ดีหรือไม่ชำนาญครับ สายไฟรถสมัยใหม่บางทีมันเหมือนตัวต้านทาน ถึงจะต่อใหม่อาจไม่ดีหรือไม่ครบอย่างเดิม จริงๆควรใส่y socket จะจบกว่าครับ

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 10:53:11 »
ส่วนเรื่องเสียง ผมออกg5มา3เดือน ยังไม่มีอะไรดังนะครับ ผมเลิกนั่งจับผิดรถตั้งแต่accord g9 แล้วครับ ตอนแรกฟังโน่นนี่นั่น ไม่มีความสุขเลย พอแฟนบอกว่าจะซื้อมานั่งจับผิดเหรอ จบเลยครับ ตอนนี้ฟังและหาแค่ที่ผิดปกติจริงๆ ก่อนถอยคันนี้ผมตามดูรถที่คนบอกว่าขับดีกันเยอะมาราว1ปีเศษ ชอบมาก สีก็สวย แต่อ่านในคลับแล้วอ่อนใจครับ ทั้งนโยบายบริษัทและค่าอะไหล่ แถมตอนนี้ลามไปครบทุกรุ่นอีก ผมถอยรถให้คุณแม่อายุเกือบ70ขับ คงไม่ดีถ้ารถวิ่งอยู่แล้วดับคาถนน