ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหม้อน้ำครับ  (อ่าน 3538 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่องหม้อน้ำครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 17:38:10 »
หม้อน้ำงานไทยมีประสิทธิภาพพอจะใช้กับเครื่องV8เมกันได้ไหมครับ หรือต้องสั่งหม้อน้ำของมัน มียี่ห้อไหนแบบใดแนะนำไหมครับ ::)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: ถามเรื่องหม้อน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 19:00:46 »
งานหม้อน้ำไทย สั่งทำเป็นอลูมิเนียมทั้งลูก ทนและใช้งานได้ดีมากครับไม่แพงด้วย ...

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2019, 21:17:35 »
หม้อน้ำ ยี่ห้อ BRD (บางมดเรซซิ่ง) ครับ
https://www.facebook.com/Bangmodracing/
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 08:40:28 »
งานไทย หรืองานไหน
มีตั้งแต่ง่อยๆ จนดีๆ
คงต้องถามช่างที่ไว้ใจได้จริงหรือกลุ่มคนใช้รถตรงยี่ห้อเรา
ว่าอะไร ok อะไรไม่ ok

ถ้ารถไม่ได้ rare มาก
ผมจะลองหาของมี brand ก่อนเผื่อมีตรงรุ่น ราคาไม่แรง
แต่เดาดู สงสัยจะ rare น่าจะไปปรึกษาคนเล่นเฉพาะกลุ่มที่ขับรถรุ่นเดียวกับ จขกท.
มันต้องเคยมีคนเปลี่ยนมาก่อนเราสิน่า