ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปลายท่อแท้อย่างของ M Performance หรือ Akrapovic อยู่ช่วงราคาประมาณเท่าไหร่  (อ่าน 5400 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
รบกวนสอบถามเพื่อนที่มีประสบการ์แต่งส่วนปลายท่อหน่อยนะครับ

พอดีอยากลองทำท่อสำหรับ BMW ครับเห็นร้านแต่งหลายแห่งจะมีแพ๊คเกจแบบมีปลายท่อเป็นของ Akrapovic มาด้วย แต่ผมไม่แน่ใจว่าปลายท่อเหล่านั้นเป็นของแท้หรือของปลอม คือถ้าเป็นท่อทั้งเส้นก็คงเป็นงานที่ค่ายนั้นทำมาแต่ที่ผมอยากทราบคือเฉพาะส่วนปลายหนะครับ เพราะเหมือนจะเลือกได้ว่าจะใช้ M Performance หรือ Akrapovic เลยอยากทราบราคาโดยประมาณต่ออันว่าของแท้ราคาอันละประมาณเท่าไหร่หนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boombooboo

• Newbie
  • *
คิดว่า ของแท้ พวกท่อ แบนด์เนม ใหญ่ๆ ปกติไม่มีทำแต่ปลายท่อขายนะครับ จะขายเป็นเซ็ทท่อเลย ไม่แน่ใจ รอผู้รู้จริงๆ มาตอบอีกที

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
เอาแท้จริงๆ เขาขายเป็นชุด ท่อสูตรตรงรุ่นรถ+หม้อพัก+ปลาย
(ไม่เคยเห็นขายปลายอย่างเดียว)
- สั่งจากเว็บ Akrapovic ออฟฟิชเชี่ยว
- Autovox Thailand ตัวแทนจำหน่าย (+ค่าบริการ)
- ฝากร้านที่มี ปสก. หิ้วของจากตปท. (+ค่าหิ้ว)(รอนานมาก)

นอกจากนั้นในไทยคือปลอมหรือทำเหมือนเกรดงาน
งานไต้หวั่น>เกาหลี>ต่ำสุดก็จีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2019, 15:20:40 โดย CarameLon »
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ AgentMolder

มีครับ แต่รุ่นเขาไม่เยอะมาก ต้องเลือกรุ่นให้ตรง เข้าเวป official มีให้เลือก brand เลย แต่ก็ม่ีแต่ brand Hi-end นะครับ

อย่างภาพที่ผมแคปมา ของ M4  มีขายทั้งยกเซท และขายแยก

ออฟไลน์ ck_win

ปลายท่อ M performance แบบในรูป ผมเคยสั่งของแท้ใส่ครับ

ตอนนั้นผมสั่งมาเองเบ็ดเสร็จอันละ 12,000 บาท

สั่งผ่านศูนย์ก็ได้นะครับ เคยเช็คมาราคาก็พอๆกัน แต่จะรอของนานซักหน่อย

ลองเช็คร้านข้างนอกที่รับสั่งน่าจะได้ราคาดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Akrapovic มีตั้งแต่ ปลายท่อ(ปลอกปลายท่อ) เฮดเดอร์ ยัน Full และอื่นๆ อีก

แต่ถ้าว่า ปลอม ไหม คำตอบคือ โครตเยอะ ครับ

ถ้าจะซื้อ หา แหล่งที่ไว้ใจได้ หรือ สั่ง BMW เลยสบายใจสุด ราคาหมื่นนิดๆ ครับ

แต่สำหรับผม จะซื้อปลอมครับ ถูกกว่าเยอะ ใส่แค่ปลอกปลายท่อ ได้สวย แต่ไม่มีผลกับสมรรถนะอะไรเลย หมื่นกว่าสำหรับผมแพงไปหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2019, 18:15:04 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ Muvee

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับที่ให้ความรู้ ตอนนี้พอเห็นภาพมากขึ้นแล้วครับผม