ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเคลือบรถ bmw ครับ  (อ่าน 3825 ครั้ง)

ออฟไลน์ goliath

• Jr. Member
  • **
สอบถามเคลือบรถ bmw ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 17:20:58 »
เคลือบเซลามิค ราคา28,000 3ปีคุ้มไหมครับ เขาลด15% เหลือ23,800
พอดีเซลล์แนะนำ รถสีดำครับ คือผมรู้แต่ว่าเคลือบแล้วดี กันรอยได้ ดูแวววาว
แต่ไม่รู้เลยว่าเกรดไหนอะไรยังไง คุณภาพ ราคา

ถ้าเคลือบของ bmw ตามที่ว่ากับไปเคลือบเองข้างนอกอันไหนน่าจะโอเคกว่ากันครับ
ของ bmw เป็น Ceramicguard by the passion 5 ไรสักอย่างนี้แหล่ะครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
Re: สอบถามเคลือบรถ bmw ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 18:18:05 »
เคลือบเซลามิค ราคา28,000 3ปีคุ้มไหมครับ เขาลด15% เหลือ23,800
พอดีเซลล์แนะนำ รถสีดำครับ คือผมรู้แต่ว่าเคลือบแล้วดี กันรอยได้ ดูแวววาว
แต่ไม่รู้เลยว่าเกรดไหนอะไรยังไง คุณภาพ ราคา

ถ้าเคลือบของ bmw ตามที่ว่ากับไปเคลือบเองข้างนอกอันไหนน่าจะโอเคกว่ากันครับ
ของ bmw เป็น Ceramicguard by the passion 5 ไรสักอย่างนี้แหล่ะครับ

เคลือบพวกนี้ไม่ได้กันรอยนะครับความหนาระดับนาโนเมตรบางเฉียบ
ถ้าอยากกันรอยจริงห่อฟิล์มเลยครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 18:20:59 »

เคลือบพวกนี้ไม่ได้กันรอยนะครับความหนาระดับนาโนเมตรบางเฉียบ
ถ้าอยากกันรอยจริงห่อฟิล์มเลยครับ

ที่ว่าห่อแร๊บใช่ไหมครับ 3หมื่น

ออฟไลน์ constanstine

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 18:50:53 »
เคลือบแก้ว/เซลามิค หลักๆเอาไว้ปกป้องสีจากแสงแดดกับพวกครอบสิ่งสกปรกครับ ช่วยทำให้พวกคราบไม่เกาะและล้างออกได้ง่ายขึ้นครับ

ส่วนพวกริ้วรอยก็พอกันได้บ้างเช่นกันครับอยู่ที่ความหนาและเกรดของน้ำยาที่ใช้ ซึ่งอันนี้แนะนำลองเริ่มจากร้านดังๆก่อนครับผมว่าเค้าใช้ตัวไหนกันแล้วค่อยไปเทียบกับร้านอื่น

ส่วนห่อฟิล์มกันริ้วรอยได้ดีกว่าโดยเฉพาะพวกหิน แต่ได้ยินมาว่าข้อเสียคือยังไงก็ทิ้งรอยกรีดไว้แบบเลี่ยงไม่ได้

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 22:51:00 »

ไม่เคยได้ยินว่ามีของ bmw เองนะครับ ของผู้แทนจำหน่ายเองป่าวครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2019, 23:11:30 »
ยืนยันว่า ไม่ได้ช่วยกันรอยนะครับ

น้องเขยเอา X1 ไปเคลือบแก้วมา 3 หมื่นกว่า เจ้าดังเลย แต่ดันให้คนรับใช้ที่บ้าน เอาขนหนู เช็ดแห้ง ... อืมมมม ลายเพียบเลย หุหุ

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 04:20:24 »
สีดำ ไปเคลือบพวกนี้ ไม่ได้ช่วยเท่าไรนะครับ แค่แววเท่านั้น ล้างผิดวิธี ขนแมวก็มาแล้วครับ สะเก็ดหิน ทราย มา ก็เป็นรอยหมดนะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 09:17:51 »
ครับเป็นของตัวแทนแหล่ะ

งั้นจำเป็นต้องเคลือบมั้ยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 10:15:34 »

คาดหวังอะไรจากมันครับ

คาดหวัง เรื่องกันรอย ... ไม่ได้ช่วยครับ
คาดหวัง เรื่องทำความสะอาดง่าย ... อันนี้โอเคครับ

เคลือบแก้วพวกนี้ ยังต้องมีการ service ทุก 6 เดือนนะครับ ต้องเข้าไปให้เติมน้ำยา ลบรอยต่างๆ ซึ่งมีค่าใช้จ่ายนะครับ ไม่ได้ทีเดียวจบ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 14:49:15 »

คาดหวังอะไรจากมันครับ

คาดหวัง เรื่องกันรอย ... ไม่ได้ช่วยครับ
คาดหวัง เรื่องทำความสะอาดง่าย ... อันนี้โอเคครับ

เคลือบแก้วพวกนี้ ยังต้องมีการ service ทุก 6 เดือนนะครับ ต้องเข้าไปให้เติมน้ำยา ลบรอยต่างๆ ซึ่งมีค่าใช้จ่ายนะครับ ไม่ได้ทีเดียวจบ

ครับ ก็อยากกันรอยด้วย แต่คงยังไม่เอาไปแร๊บครับ เคลือบอย่างเดียว
ปีนึง4ครั้งครับ คอส3ปี 12ครั้ง

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 19:30:17 »
ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ เคลือบแก้วเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาดูแลสีรถเน้นเข้าตามระยะที่ car care ส่วนเรื่องปกป้องสีรถผมว่าก็ไม่ได้ดีถึงขนาดที่โฆษณากัน ผมเคยมีรถที่เอาไปเคลือบแก้วพอไปเจอพวกมูลนกหรือคราบน้ำฝังลึกก็ปกป้องไม่ได้ดีไปกว่าเคลือบ wax หรือ sealant ตัวดีๆเลยครับ แถมเรื่องความเงางามและมิติของสีรถผมว่าสู้ wax ไม่ได้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R