ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค KYB New sr special ของ civic FC มาแล้ว มีใครได้ลองรึยังครับ  (อ่าน 7705 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
พอดีคิดว่าจะเปลี่ยนจากของเดิมติดรถ
Civic Fc 1.5 Turbo rs น่ะครับ

ทางร้านเพิ่งแจ้งว่ามีของ Fc แล้ว หลังจากที่
รอมาเป็นปีๆ ก็ออกมาซะที แต่ลองหารีวิวแล้วยังไม่เจอ
มีท่านใดได้ใส่แล้ว รบกวนแชร์ หน่อยครับดีหรือเปล่า

อยากได้นุ่มใกล้ๆเดิม แต่หนึบขึ้นน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ราคาได้มา 19,700 รวมติดตั้งครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
Re: โช๊ค KYB New sr special ของ civic FC มาแล้ว มีใครได้ลองรึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 17:48:41 »
ราคาเท่า​  tein​ endura proเลขครับแข่งกันชัดๆ

ออฟไลน์ flat6

Re: โช๊ค KYB New sr special ของ civic FC มาแล้ว มีใครได้ลองรึยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 19:00:15 »
ราคาเท่า​  tein​ endura proเลขครับแข่งกันชัดๆ

ราคานี้ที่อเมริกาได้ advance z เลย น่าเศร้ายิ่งนัก  :'(

ที่นู่น endura pro ประมาณ หมื่นต้นๆ ทำไมที่ไทยแพงทั้งรถทั้งของแต่งเบื่อมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2019, 19:02:06 โดย flat6 »
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 19:29:47 »
แพง

ออฟไลน์ iamwutdy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2019, 23:56:46 »
ผมเชื่อใจ TEIN ในเรื่องคึอ ความทนทาน ครับ แต่ประสิทธิภาพไม่น่าจะต่างกันเป็นนัยสำคัญครับ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 07:56:10 »
swift ผมโดนไป 20,000 แพงโคตร
อย่าเอาไปใส่กับยางนุ่มเงียบน้ะครับ มันไม่เหมาะเลย
ต้องเติมลมยางแข็งๆ หน่อย ไม่รู้รถยี่ห้ออื่นใส่แล้วจะเหมือน swift ไหม

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 08:57:55 »
เรื่องทน KYB / TEIN ผมเชื่อว่า ไม่ต่างกัน

เรื่องฟิลลิ่ง นิสัย TEIN ออกไปทางนุ่ม นั่งสบาย เกาะดีขึ้นระดับหนึ่ง / KYB กระด้างขึ้น แบบพอรู้สึก เกาะดีกว่าสักหน่อย

ขับสายบู๊ สายซิ่ง ไป KYB
ขับสบายๆ เมียไม่ด่า ไป TEIN

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 09:31:22 »
ราคานี้ไป Tein Endura pro เถอะครับ แต่เพิ่มอีกนิดไป
Endura pro plus ปรับแข็ง-อ่อนได้ เห็นว่าใช้ร่วมกับ EDFC ได้ด้วย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 12:45:44 »
มาช้ามาก
และยังมาในราคาที่คู่แข่ง ออกมาเยอะแยะ
ทั้งประปรับได้ ปรับไม่ได้ สไลค์กระบอก จัดทรงได้ ท่าทางกระบอกฟ้าจะลำบากหละครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 20:09:30 »
ไม่ได้ขับ fc นะครับ
ปัจจุบันใช้ crv g4 กับ new sr และ endurapro plus

New SR ได้บู๊กว่า แข็งกว่า กระด้างกว่า แต่เข้าโค้งดีกว่า รถเอียงน้อยกว่า มั่นใจมากกว่า
แม้ปรับ endurapro plus แข็งสุดแล้ว ขับไม่ได้ กระเด้งกระดอนเหล่อเกิน ปัจจุบันหน้า 3 หลัง 5 นั่งสบายขึ้นเยอะ นึ่มนวลกว่า แต่บู๊สู้ไม่ได้

ถ้าขับแค่ 120 ผมว่าได้ทั้งคู่ แต่ถ้า 150 ผมไป new sr ครับ