ผู้เขียน หัวข้อ: Hilux revo ปี 16 มือสองแต่เป็นรถค้างสต็อก น่าเล่นไหมครับ  (อ่าน 4303 ครั้ง)

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
นั่งดูรถมือสองของชัวร์ ไปเจอโพสนึง เป็น Hilux revo 4 รุ่น E ประตูยกสูงเกียร์ธรรมดา
รถปี 2016 ไมล์วิ่งไปแค่ 7 กม. ราคาขายตั้งไว้ที่ 5 แสนกลางๆ
รายละเอียดบอกไว้ว่าเป็นรถค้างสต็อก เท่าที่ผมดูรูป สภาพใหม่มากๆ แต่ติดใจตรงรูปเรือนไมล์รถ มีไฟเตือนรูปเครื่องยนต์โชว์ค้างไว้อยู่ มันดูแปลกๆ
https://www.facebook.com/574757332872826/posts/884485405233349/

อยากถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกว่า รถแบบนี้น่าเล่นไหมครับ หรือดูมือสองคันอื่นๆดีกว่า
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ารถใหม่ตอนนี้ ราคาก็770000-810000 แถมมีส่วนลด

แต่สิ่งที่เสียไปคือ อายุรถ3-4ปี
- รถหน้าเก่า
- ผมว่ามันไม่กิ๊กเท่าไหร่ ดูจากฝุ่นที่แผงประตู เหมือนจะเก็บรถไม่ดี
- อายุของเหลวคงหมดอายุเกือบทุกส่วนแล้ว พวกยางด้วย

ผมว่าส่วนต่างแถวๆ2แสนเอาไม่อยู่ครับ เพราะจริงๆก็เหมือนลดแค่แสนเดียวเพราะตัวใหม่ก็มีส่วนลด

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
ราคาพอๆกับรถมือ2ทั่วไปเลย เล่นได้นะ สภาพดีจริงซื้อได้เลย  ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องหน้าตา รุ่นนี้รถใหม่ราคาประมาน 850,000

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเงินสดพอเล่นได้ครับ แต่ถ้าจะผ่อนเอาป้ายแดงไปเลยดีกว่าครับ ดอกมือสองกินหมดจ่ายรวมๆเกือบจะพอๆกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
รถยุคนี้ ถอดปลั๊กระบบ abs ออก ไฟหน้าปัดจะโชว์ เลขไมล์ไม่วิ่ง

ต้องดูเส้นสีที่หน้ายางประกอบด้วยนะครับ ว่าเจือสมกันหรือไม่

รุ่นนี้เป็นล็อต A2 ปัจจุบันเป็น A5 แล้ว บางอย่างดีขึ้น

บางอย่างแย่ลงนะครับ เอาแค่ที่ดีกว่านิดหน่อยคือ

สวิทช์กดกระจกทุกสวิทช์ทุกตำแหน่ง มีไฟเรืองแสง

ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้างเป็นเลนส์ใส

สรุปว่า ถ้ารถมันวิ่งน้อยจริงก็คุ้ม ถ้าน้อยเพราะไมล์ไม่เดินก็อีกเรื่องนึง

ออฟไลน์ Arado_kung

รถยุคนี้ ถอดปลั๊กระบบ abs ออก ไฟหน้าปัดจะโชว์ เลขไมล์ไม่วิ่ง

ต้องดูเส้นสีที่หน้ายางประกอบด้วยนะครับ ว่าเจือสมกันหรือไม่

รุ่นนี้เป็นล็อต A2 ปัจจุบันเป็น A5 แล้ว บางอย่างดีขึ้น

บางอย่างแย่ลงนะครับ เอาแค่ที่ดีกว่านิดหน่อยคือ

สวิทช์กดกระจกทุกสวิทช์ทุกตำแหน่ง มีไฟเรืองแสง

ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้างเป็นเลนส์ใส

สรุปว่า ถ้ารถมันวิ่งน้อยจริงก็คุ้ม ถ้าน้อยเพราะไมล์ไม่เดินก็อีกเรื่องนึง
ไฟหน้าเป็น Auto ด้วยครับ พอเป็น A4 ต้อง E+ขึ้นไปถึงจะได้ไฟหน้าออโต้

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
ปี 16 ผมว่าเก่าไปหน่อย ตัวนี้ไม่แน่ใจรุ่นใหม่ๆมีการปรับปรุง turbo ด้วยหรือไม่เพราะตัวเก่าๆ turbo หอนกันหลายคันครับ
ผมว่าคันนี้ผ่านดีกว่า
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าเข้าใจไม่ผิด revo รุ่นโคมไฟหน้าธรรมดาที่จะมีไฟหน้าออโต้ จะมีแค่ตัว a1 ปี 2015 (ตัวไฟถอยข้างเดียว)นะครับ รุ่นหลังจาก a2 เป็นต้นมา พวกไฟหน้าออโต้จะมีแค่ตัวที่เป็นโคมโปรเจคเตอร์

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ bmmac

ผมเอาราคาล้วนๆ เป็นผมๆ ซื้อไม่คิดมาก
ว่าแต่ว่า ณ ตอนนี้ขายไปแล้วมั้ง ไม่ทันแล้วล่ะ

ออฟไลน์ toonze

น่าเล่นนะครับรถวิ่ง 7 กิโลเอง ราคารถมือสอง

ออฟไลน์ SpiRious

ถ้าถอดปลั้ก ABS แล้วเป็นแบบนี้จริง เทียบกับรูปที่ไฟโชว์เยอะๆ ผมมองไปถึงรถที่เอาไว้ไปจอดโชว์ตามบูท วิ่งไปโชว์หลายๆที่ แต่ไมล์ไม่เดิน ผมว่าไม่น่าเล่น (มองแง่ร้าย)
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD