ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมัน e20 ค่ายไหนที่เติมแล้วรู้สึกดีสุด หรือประหยัดสุดครับ  (อ่าน 15730 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
เคยคิดแล้วไม่ได้คำตอบแบบรูปธรรมครับ
ส่วนตัว เอสโซ่ 5 วันเติมทีๆละ 7-800 ได้น้ำขวดนึง (แอบงก)

ส่วนวันที่ประกาศจะปรับขึ้นราคาวันรุ่งขึ้นแล้วเติมไม่ทัน ก็จะเติมบางจากครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
เติมแต่ esso caltex ครับ หลักๆเลยคือน้ำมันดีกว่าเจ้าอื่นชัดเจน ยิ่ง ptt pt นี่ไม่จำเป็นจริงๆไม่เติม รถอืดลงแบบรู้สึกได้ เอาไปใช้กับพวกเครื่องจักรหนัก รถ10 ล้อ คนขับบ่นกันเป็นแถวๆ

ออฟไลน์ petong

• Newbie
  • *
เจ้านี้เลยครับ PTT สังเกตุ ราคาน้ำมัน จะถูกกว่าชาวบ้าน บางครั้งถูกกว่าเจ้าอื่นๆเลย ผมเน้นที่ราคาถูก และปั๊มเยอะครับ สะดวกดี

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ผมใช้รถ Honda City ปี 2003 เติมน้ำมัน E20 ของ ปตท. ได้ 3-4 ปี แล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไร เรื่องความประหยัด ผมว่าอยู่ในระดับนึงครับ เพราะผมจะเดินทางเข้ากรุงเทพบ่อย  จาก นครสวรรค์ - กรุงเทพ ไปกลับ 400 กว่ากิโล ผมเต็มถัง อยู่ประมาณ 900-1000 บาท ขับไปกลับ เหลือๆครับ  แถมอีกอย่าง มีบัตรสะสมแต้ม แลกเติมน้ำมันและของรางวัล  (ทั้งนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ)