ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสัน เทียน่า ใหม่ นี่คือไมเนอร์ หรือโมเดล เชงจ์ ครับ  (อ่าน 5313 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
เมื่อกี๊เห็นโฆษณาในหน้าแรกเลยกดเข้าไปดู
https://www.nissan.co.th/vehicles/new-vehicles/teana.html?cid=commit-headlightmag_teana_display_always-on_vehicle

เปิดตัวแล้วเหรอครับทำไปเงียบจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2019, 22:52:33 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ bodin

โฉมบอกลาครับ ;D

ใครจะซื้อรอลดราคามากๆก่อนนะครับ 8)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เป็นรุ่นปรับโฉมครับ และอาจเป็น D-segment รุ่นสุดท้ายของ Nissan ที่ทำตลาดในไทย

ออฟไลน์ Kendow

เป็นรุ่น L33 Minorchange ครับ เปลี่ยนหน้าตาม USA (แต่ไฟท้าย และข้างในไม่เปลี่ยนตามนาจา) และเป็นประเทศพวงมาลัยขวาประเทศเดียวในโลก ที่ใช้หน้าใหม่ตาม USA
และคาดว่าจะไม่มีรุ่น L34 Modelchange ในไทยแล้วสิ TT
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Hakosuka

ทางนิสสันth พยายามโปรโมทว่ามันคือโฉมใหม่ แต่ที่จริงมันคือไมเนอร์เชนครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไมเนอร์ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไมเนอร์ครับ ที่น่าตลกคือไมเนอร์แค่ข้างหน้าด้วยนะ ท้ายเหมือนเดิม 555+

ออฟไลน์ TeslaX

รถอะไร mc แล้วแต่ใช้คำว่า modelchange

ออฟไลน์ JF2KPNSX

เมื่อวานวิ่งสวนกับ teana MC ตอนมืดๆ เห็นด้านหน้าไฟหรี่ติด เดาไม่ออกรถอะไร พอสวนถึงช่วงประตู เริ่มคุ้น พอมองกระจกหลังเห็นไฟท้าย ออ ชัดเจน แรร์ไอเทม ถถถถ

ออฟไลน์ tumsung

• Jr. Member
  • **
รุ่นสุดท้ายแล้ว

ออนไลน์ SM.

เพิ่งเคยเห็นครั้งเดียวเอง

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
พึ่งเคยเห็นครั้งเดียวเอง สวยดีนะครับ
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
ไมเนอร์ครับ ผมว่าสวยมาก แต่เคยเห็นบนถนนแค่คันเดียวเอง กลายเป็นของแรร์ไปแล้ว

Nissan น่าจะเอาตัวใหม่เข้ามา

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
เห็นครั้งแรกเมื่ออาทิตย์ก่อนสีขาว ด้านหน้าสวยดีครับ
แต่ก็เสียดายตัวL34 ที่นิสสันไม่เอามาขาย น่าจะขายดีกว่าL33
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เป็นรุ่นปรับโฉมครับ และอาจเป็น D-segment รุ่นสุดท้ายของ Nissan ที่ทำตลาดในไทย

เฮ้อ ... แบบนี้ใครซื้อไปจะเหลือพวกอะไหล่สำรองหรอครับ  :(

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตอนแรกเห็นว่าสวยดี ก็สงสัยว่สทำไมมันขายไม่ดี พอเข้าไปดูรายละเะอียดเพิ่มเติมเลยรู้ว่า มันไม่ค่อยมีความหรูหราเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เขาบอกว่า New Teana ก็เชื่อเขาบ้างซิ บาบอ  ::) ::) ::) ::)