โพลล์

ขับแย่ ผิดทุกกฎและกติกา มารยาท
จัดว่าไม่ค่อยดี แต่ไม่พีคสุด
ก็ธรรมดาๆแบบคนอื่นทำกัน
ค่อนข้างดี นานๆผิดกฏ หรือมารยาทไม่ดีบ้าง
สมบูรณ์แบบ ไม่เคยผิดทั้งกติกา มารยาทเป๊ๆ

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณให้คะแนนตัวเองในการขับรถ แค่ไหน  (อ่าน 9277 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: คุณให้คะแนนตัวเองในการขับรถ แค่ไหน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 09:12:25 »
ถ้าเก๊าผิด เก๊าขอโต๊ดด

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
Re: คุณให้คะแนนตัวเองในการขับรถ แค่ไหน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2019, 20:31:35 »
ส่วนตัวผมรักษากฎกติกาครับ ยกเว้นเรื่องความเร็ว บางจังหวะต้องแซงเพราะรู้สึกปลอดภัยกว่า
เลยให้ 4
ถ้าเป็น ผบ 5 ไม่พอ คงต้องมี 6🤣
ตั้ง cruise control ไว้ที่ 117 km/hr แช่ขวาไป บน บูรพาวิถี บอกให้ชีหลบไปเลนกลาง ไม่ไป
ชีบอกว่า “นี่คือความเร็วสูงสุดที่ผมบอกไว้ +- ยางและล้อที่มีค่าแปรผัน ตามกฎหมาย ใคร ยากได้ใบสั่งเชิญ
ไม่แคร์ แต่ฉันไม่เอา!”
ถ้าผมไปด้วย ไม่เคยมีอีกแม้แต่ครั้งเดียวมี่ให้ชีขับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 15:49:06 »
ผมก็ไม่มีอะไรเด่นครับ พยายามขับให้ดี มีมารยาท

ออฟไลน์ burst

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 11:08:36 »
ผมจะผิดกฎถ้าเจอทางไม่ค่อยคุ้นแล้วมันคับขัน แต่ถ้าเป็นทางที่รู้ๆ ถึงคับขันผมก็ยอมอ้อมนะ เช่นเข้าไม่ทันเส้นทึบก็ไม่ขึ้นสะพาน หรือไปยูเทิร์นเอาอันถัดไปแทน
เน้นให้ส่วนรวมไม่เดือดร้อนอ่ะครับ กรณีลักไก่แบบไม่ให้ใครเดือดร้อนมีบ้างนานๆที แต่จะใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ เช่น เลยปากซอยเลี้ยวไม่ทัน ก็รอรถโล่งแล้วค่อยๆถอยเข้า
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi