ผู้เขียน หัวข้อ: รถยังมีอาการล้อฟรี/ท้ายปัด ทั้งที่มีระบบ ESC/TRC  (อ่าน 13059 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakrit

• Newbie
  • *
Re: รถยังมีอาการล้อฟรี/ท้ายปัด ทั้งที่มีระบบ ESC/TRC
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 14:28:29 »
คิดว่าน่าจะเป็นปรกติครับผมใช้ Fortuner ถนนแถวบ้านทำรถไฟฟ้าเอาแผ่นเหล็กมาปู เวลาเปลี่ยนเลนหรือทางเบี่ยง บางทีแค่เติมคันเร่งก็ออกอาการท้ายปัดแล้ว แต่พอมันออกอาการแล้วระบบทำงานหน้าจอก็เตือนและลดกำลังให้ครับ

ออฟไลน์ boogie2020

• Hero Member
Re: รถยังมีอาการล้อฟรี/ท้ายปัด ทั้งที่มีระบบ ESC/TRC
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2019, 09:49:43 »
ปกติคับ

ตอนกลับรถ ผมเคยกดให้ท้ายสไลด์เล่นหลายทีละ  ถ้ากดให้สไลด์พอรุ้สึกว่าสไลด์แล้วปล่อยคันเร่ง ระบบยังไม่ทันทำงานอ่ะคับ  แต่ถ้ากดต่อ ไปอีกแป๊บนึงเด๋วระบบมันก็จะทำงานขึ้นมาอะคับ

ลองปิดระบบ แล้วกดเต็มยาว ๆ ดูอะคับ  มันจะปัดจนหมุนเลยละคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------