ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยางแบรนด์รอง 3 รุ่น 3 ยี่ห้อ--เผื่อมีท่านใดลองใช้แล้ว  (อ่าน 11404 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ผมว่า Goodyear ถือว่าเกรดของแบรนด์สูงกว่าอีกสองที่ว่ามานะครับ ถ้าจะเลือกก็คงอันนี้
แต่คิดว่ารุ่นสูงของ Deestone อย่าง Premium Tourer ไม่น่าขี้เหร่นะ

รุ่นที่เจ้าของกระทู​้พูดถึงไม่เคยแฮะ แต่เคยเป็น​ Duraplus ใน​ yaris ดังพอสมควร​

ถ้า​ Maxxis ลองดู​ HP5​ ไปอีกตัวครับ​ เสียงไม่เงียบเท่า​ ms800 แต่รีดน้ำดีกว่า​ เกาะกว่ากันหน่อย
จำได้ว่ามีสมาชิกอีกคนบอกแข็งนรกแม้เติมลมอ่อนครับสำหรับ Duraplus

ออฟไลน์ lonely

รุ่นที่เจ้าของกระทู​้พูดถึงไม่เคยแฮะ แต่เคยเป็น​ Duraplus ใน​ yaris ดังพอสมควร​

ถ้า​ Maxxis ลองดู​ HP5​ ไปอีกตัวครับ​ เสียงไม่เงียบเท่า​ ms800 แต่รีดน้ำดีกว่า​ เกาะกว่ากันหน่อย

Maxxis HP5 = ก็สนใจเหมือนกันครับ แต่ยังหาข้อมูลไม่ค่อยได้

HP5 ออกมาแทน MS800 หรือเปล่าครับ??
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ lonely

ใส่195-60-15ได้เลยครับ ไม่ติดซุ้มล้อ
แต่ขนาดนี้จะมีแต่ยางแนวนุ่มครับ

Maxxis MS-800 = ย้วยไหมครับ??
>> ไม่ย้วยครับ หรือผมขับช้า80-100 เลยสัมผัสไม่ได้

Triplemax 2 = ดีขึ้นกว่า Triplemax 1 ไหมครับ??
>>อันนี้ไม่ทราบครับ

Maxxis I-Pro = จะแข็ง & กระด้าง เยอะไหมครับ??
>> นุ่มกว่าML PS3ครับ
เพราะเทรดแวร์240
แต่PS3 หนึบกว่า

คุณควรจะตั้งโจทย์ว่า คุณต้องการยางแบบไหน?
เพราะคำถามคุณมันจับฉ่าย ไม่เข้าประเด็น ถามแล้วเลย หาที่สรุปได้ยาก

คำถามที่ตั้งกระทู้ = อยากทราบประสบการณ์ของท่านสมาชิก ในการใช้ยาง 3 รุ่น 3 ยี่ห้อนี้ครับ

ส่วนถ้าจะให้ตั้งโจทย์ ความต้องการยาง ??

1. เกาะถนนทางแห้งเป็นเลิศ ใกล้เคียง Bridgestone RE001 หรือ Michelin Pilot Sport 3 ที่เคยใช้

2. เกาะทางเปียกได้ดี ใกล้เคียง Michelin Pilot Sport 3

3. เนื้อยางไม่นุ่มจนย้วย แต่ก็ไม่แข็งเกินไปนัก

4. Treadware = อยู่ระหว่าง 280 - 320 (เคยใช้ RE001 Treadware 220 = ยางแข็งไวมาก)

5. ค่า Traction = AA เหมือน Michelin Pilot Sport 3

6. เสียงค่อนข้างเงียบ

7. ความทนทาน = ใช้งานได้ 2 - 3 ปี หรือไม่เกิน 50,000 กม. โดยประสิทธิภาพช่วงหลังต่างจากใส่ใหม่ๆ ไม่เกิน 30%

8. ราคาต่อเส้น = 2,000 บาท + - นิดหน่อย ในไซส์ 195/55/15 (RE003, Michelin Pilot Sport = เกิน 2,800 บาท/เส้น)

ความต้องการของผมก็คงประมาณ 8 ข้อนี้ครับ = ยางที่เหมาะสมคือ??

My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??