ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเลือกและแนะนำ. รถใช้งานประจำวัน. วิ่งในเมืองวันละ60โล ทดแทนคันเดิม  (อ่าน 4813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ปัจุจบันใช้ W212 ปี2012-13  เป็นรถใช้ประจำวันไปทำงาน. วิภาวดีดอนเมือง มอเตอร์เวย์.
พฤติกรรมขับปกติ ฟังเพลง ดูหนังในรถ. หากทางโล่งก้อเหยียบมิดบ้าง ขับคนเดียว ไม่ต้องเผื่อผุ้ใหญ่ เด็ก
ไปต่างจังหวัด เทียวเหนือล่องไต้บ้าง แต่จะเอาPPVไปมากกว่า ไม่เน้น ตจว.

มองหารถใหม่ เพราะใช้มา5-6ปีแล้ว เริ่มout
 ขับดี สมรรถนะค่อนข้างดีหน่อย ไม่จุกจิก ไม่ชอบรถอืด เรียกกำลังควรจะมาทันใจ
.  มองไว้คือ
1.SLK200 R172(ปี17 เพื่อนพี่สาวจะปล่อย)
2.X4 G02
3.NX300H

เชียร์ตัวใหนกันครับ

หมายเหตุ: มีรถสำรองแล้ว PPV, Bseg ,รถอินดี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2019, 11:47:53 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ zipp

• Full Member

ออฟไลน์ zipp

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ watprem

• Newbie
  • *
ถ้าในตัวเลือกนี้ก็ต้อง x4 ละครับ

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
ตัวเลือกนี้คง X4 ครับ

เผื่อดู Audi
ผมว่า OK เลย ถ้าไม่เกิน 4 ล้าน
A4 Avant, Q5 45, TT
อัตราเร่งน่าจะเพียงพอ แต่ช่วงล่างต้องไปลองเองครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าเน้นถือยาว  คงเป็นNX300H ครับใช้ในเมืองไม่เปลือง  เงียบดี  สุนทรีเวลาอยู่ในรถครับ  รถเล็กกว่านิดนึงใช้ในเมืองสะดวกดีครับ
อัตราเร่งทันใจแน่นอน
 ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Thanyanon

NX300H ครับ ไม่จุกจิกเลย  คันเดียวจบครบเครื่อง  ขับตจวก็สบายกว่า ppv มาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

SLK ครับ จะได้ไม่คล้ายที่มีอยู่

ออฟไลน์ basterias

ผมไม่ค่อยชอบด้านท้ายของ x4 เท่าไร แต่ถ้าชอบรถแรงๆก็คงเหมาะสมกว่า NX หล่ะครับ :-X
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Fly to dream

ตัวเลือกนี้คง X4 ครับ

เผื่อดู Audi
ผมว่า OK เลย ถ้าไม่เกิน 4 ล้าน
A4 Avant, Q5 45, TT
อัตราเร่งน่าจะเพียงพอ แต่ช่วงล่างต้องไปลองเองครับ

เห็นตามนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pegasus7700

เพื่อนผมก้อพุดถึงAudi TTกันเยอะเหมือนกัน. ในนี้ก้อพุดถึง แม้ไม่เคยทดลองขับ ไม่ค่อยได้เข้าศึกษาเกี่ยวกับรุ่นนี้นะครับ เข้าใจเองว่าน่าจะจุกจิก. ภายนอกไม่ค่อยชอบเท่าไร. แต่คิดไปคิดมาพอไปดูแต่ละรุ่นของAudi ชอบA5 เหมือนกัน. จะเอามาพิจารณาดูครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
ไม่รู้ซิ ผมเอา r172 มาใช้ชีวิตประจำไว้ ใช้ไม่เกินอาทิตย์ก็เปลี่ยนรถใช้แล้วครับ แต่เหมาะกับเอามาขับเล่นมากกว่าครับ  อยู่กับผมมาเข้าปีที่ 7 มีสายสปีดเซนเซอร์ล้อเส้นเดียวที่เสียครับ ไม่ค่อยจุกจิกเท่าไร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนตัวชอบC43 แต่คงไม่เหมาะ
A5น่าสนใจน ทรงมันไม่ได้สปอร์ตจ๋าแบบTT ถ้าในโจทย์เอาNX

ออฟไลน์ diow87

• Newbie
  • *
ถ้าหันมองค่ายอาวดี้ ผมแนะนำ A5 มากกว่า TT
แต่ถ้าตามตัวเลือกที่มีให้ ผมเลือก NX300H ครับ รถใช้ในชีวิตประจำวัน มันต้องให้มีความรุสึกว่า เนี่ยแหละ อยากเอาคันนี้ออกไปใช้ ซึ่งผมมองว่า NX300H ตอบโจทย์มากที่สุดครับ รูปลักษณ์ อัตราเร่ง ความหรูหราภายใน มันไม่น่าเบื่อครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าไม่ชอบรถอืด เอา nx 300h สิครับ

ออฟไลน์ civic666