ผู้เขียน หัวข้อ: - รู้สึกยังไงกับจอดรถในห้างแล้วมีรถเข็นมาโดนรถ -  (อ่าน 6416 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
 ไปจอดรถที่ห้าง กลับมาที่รถ เจอรถเข็นจูบอยู่ที่รถ แล้วมีรอยสีถลอก บอกได้เลยว่าเซงมาก

มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหม รู้สึกกันอย่างไรบ้าง

เวลาเราเข็นรถนี่ระวังชนรถชาวบ้าน เก็บรถเข็นอย่างดี กลัวจะไปโดนรถคนอื่น

รถเข็นแบบนี้ครับที่เข็นมาชน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2019, 15:47:37 โดย Friday13 »

ออฟไลน์ kez

ที่สาธารณะ ทำใจ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เลือกเอง  เสี่ยงเองครับ 

คิดว่าจะโทษใครซักคน  โทษตัวเองดีกว่าที่ไปจอดแบบนั้น 

:-X :-X

อ้อผมก็เข็นชนคันอื่นผมระวังให้   แต่จอดเบี้ยวเนี่ยเข็นไม่ระวังนะครับถ้าเบี้ยวไปขวางทางผมก็ไม่สน   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
ทำใจครับ
แต่พอแนะนำแบบนี้ครับพยามหาที่จอดในมุมที่รถเข็นเค้าเข็นเข้ามาไม่ได้แล้วครับ ก็จะเบาลงครัย

ออฟไลน์ Sit: )

เพราะว่ากลัวเสียความรู้สึก
เลยไม่เคยจอดซ้อน จอดแปะเลยครับ
ถ้าจะไปห้าง ผมไป 10โมง
หรือถ้าไปเย็น จะไปเฉพาะห้างที่มีที่จอดรองรับ ไปไหนแปลกที่ตกลงกับครอยครัวไว้ก่อนว่าถ้าไม่ทีที่จอดขอกลับหรือไปต่อที่อื่นแทน  ถ้าจำเป็นจริงๆผู้โดยสารลง ผมวนรถจนกว่าจะมีที่จอด หรือต้องเลยไปจอดที่อื่นแล้วเดินกลับมา หรือถ้ารู้แน่ๆว่าไม่มีที่จอด เอาผู้โดยสารไปลงแล้วผมไปทำอะไที่อื่นแล้วกลับมารับ ทำแบบนี้มาเกิน 10ปี ไม่ต้องเสีนอารมณ์กับรถกับที่จอดเลยครับ

ในทางตรงข้าม เพื่อนผมไม่แคร์ จอดๆไปมีรอยช่าง เขาว่ารถเอาไว้ใช้งาน

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
เจ้าของกระทู้หมายถึงรถเข็น(cart)มันมาชนรถเขา ทำให้ได้รับความเสียหาย ไม่ใช่เรื่องการจอดรถขวาง(ใส่เกียร์ว่าง)แล้วโดนเข็น หรือเปล่าครับ ฮาา

ออฟไลน์ Activehybrid

ใส่กันชนเหล็กหน้าหลังซิ บ่นไปก็ไม่ช่วยครับ มีรถไม่รู้ทุกข์ภาพหรือสุขลาภ

สงสัยผมเขียนไม่กระจ่างครับ รถเข็นแบบนี้ครับ รถจอดอยู่ในซองปกติครับ ไม่ได้จอดซ้อนคัน

ออฟไลน์ tvm

เจ้าของกระทู้หมายถึงรถเข็น(cart)มันมาชนรถเขา ทำให้ได้รับความเสียหาย ไม่ใช่เรื่องการจอดรถขวาง(ใส่เกียร์ว่าง)แล้วโดนเข็น หรือเปล่าครับ ฮาา
พิสูจน์ได้ว่าคนไทยส่วนใหญ่อ่านหนังสือน้อยและไม่ค่อยจับใจความสำคัญของประโยคครับ 555

ปล. ขนาดมีคนมาสรุปให้ยังไม่อ่านเลยครับ ฮาาา

ใช่ครับผม ;D ;D ;D ;D

ถ้ารถซ้อนคันผมจะเขียนว่า เข็นรถมาโดนรถ ครับ

ออฟไลน์ Sit: )

เพราะว่ากลัวเสียความรู้สึก
เลยไม่เคยจอดซ้อน จอดแปะเลยครับ
ถ้าจะไปห้าง ผมไป 10โมง
หรือถ้าไปเย็น จะไปเฉพาะห้างที่มีที่จอดรองรับ ไปไหนแปลกที่ตกลงกับครอยครัวไว้ก่อนว่าถ้าไม่ทีที่จอดขอกลับหรือไปต่อที่อื่นแทน  ถ้าจำเป็นจริงๆผู้โดยสารลง ผมวนรถจนกว่าจะมีที่จอด หรือต้องเลยไปจอดที่อื่นแล้วเดินกลับมา หรือถ้ารู้แน่ๆว่าไม่มีที่จอด เอาผู้โดยสารไปลงแล้วผมไปทำอะไที่อื่นแล้วกลับมารับ ทำแบบนี้มาเกิน 10ปี ไม่ต้องเสีนอารมณ์กับรถกับที่จอดเลยครับ

ในทางตรงข้าม เพื่อนผมไม่แคร์ จอดๆไปมีรอยช่าง เขาว่ารถเอาไว้ใช้งาน

ขออภัยอย่างสูง พาออกทะเลไปไกลเลยครับ
รถเข็นของ (ไม่ใช่รถถูกเข็น)
อันนี้เซ็งด้วยเลยครับ เราสามารถสอบถาม จนท. เผื่อมีวงจรปิดได้ไหมครับ
แต่จะว่าไป บางห้างเก็บรถเข็นกันเร็วมาก
บางห้างจะกองๆไว้ นานๆมารวบไปที
คงต้องสังเกตุว่าห้างไหนเก็บเร็วก็ไป ห้างไหนไม่ค่อยเก็บก็เลี่ยงๆที่จะไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2019, 15:53:23 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ Symphonic

รู้สึกอย่างไร?  >>   ถ้าโดน คงรู้สึกอยากร้องไห้อ่ะครับ

ก็พยายามจะจอดในที่ ๆ ไม่น่าจะมีใครเข็น cart มาแถวนั้น เพราะบางที ที่เห็นคือบางครัวก็ซื้อของมาเต็มคันรถ
บางครอบครัวก็ให้เด็กเข็น  บางคนก็พยายามจะเข็นรถแทรกไประหว่างคันรถที่จอดอยู่เพื่อเอาของเข้ากระโปรงท้ายรถง่าย ๆ
(แต่ดันจอดเอาท้ายเข้า)

ที่สำคัญ....  อยากตะโกนดัง ๆ เลยครับว่า 
ตาม super store ที่ให้เอารถเข็นมาถึงลานจอดรถได้   ช่วยทำจุดเก็บ จุดจอดรถเข็นให้ด้วยเถอะครับ
มันมีประโยชน์ทั้งกับลูกค้า และกับพนักงานห้างเองนะครับที่จะได้ไม่ต้องวิ่งไปเก็บรถเข็นตามลานจอดรถ
เพราะพอลูกค้าเอาของจากรถเข็นขึ้นรถแล้ว ก็ไม่รู้ว่าจะเอารถเข็นไปเก็บหลบที่ไหน มันก็เลยอยู่ตามช่องจอดรถบ้าง
ตามทางเดินรถบ้าง  บางทีถ้าอยู่บนทางลาด สักพักมันก็ค่อยไหล ๆ ๆ ไปก็มี  คนที่อยากเอารถเข็นไปเก็บคืนให้
ก็ไม่รู้จะเอาไปเก็บไว้ที่จุดใด      มันจะคล้าย ๆ กับกรณีของ ฟู๊ดเซ็นเตอร์หลาย ๆ ที่ ก็ไม่มีจุดเก็บจานให้
ผมรู้สึกกระดากใจเวลากินข้าวตามฟู๊ดเซ็นเตอร์นั้น แล้วลุกออกไปโดยไม่ได้เก็บจานที่กินให้เรียบร้อย
ถ้าทำจุดเก็บรถเข็น เก็บจาน แล้วรณรงค์แบบ IKEA ที่สื่อสารกันอย่างตรง ๆ ก็ดีนะครับ  ช่วยกันฝึกฝน
คนไทยเราด้วยเถิด จะเกิดผล  .... ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ทำใจอย่างเดี่ยวเลย ร้อยพ่อพันธุ์แม่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ alpha14

เคยโดนครับ ที่โลตัส ตรงจุดเซ็นเซอร์ถอยหลังพอดี แตกไป1ข้างพร้อมรอยครูดยาว บอกเลยเซ็งมากๆ ดีที่รอยครูดใช้น้ำยาเช็ดออก แต่ตัวเซ็นเซอร์แตกนี่ต้องเสียตัง เสียอารมณ์ (ขี้เกียจไปถามหาดูกล้อง เสียเวลา)

ออฟไลน์ Fly to dream

รถมีรอยครั้งแรกก็เพราะรถเข็นห้างนี่แหละครับคันใหม่สุด  >:( >:(    ถ้านั้งอยู่ในรถคงมีเรื่อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Newhang

เคยโดน แผลใหญ่ด้วย ขนาดรถค่อนข้างแข็ง ยังถึงเหล็กสีหายเลย
ที่จอดรถมันทำไม่ดีด้วย แบบว่าถ้าจอดรถเข็นไว้ มันก็ไหลเองเพราะพื้นเอียงทรุด
ค่อนข้างโมโห แต่ในโชคร้ายก็คือเป็นคันที่ผมกำลังจะขาย ใช้ต่ออีก1เดือน แต่ไม่ควรเกิด

ออฟไลน์ toonze

จอดในช่องก็โดนอยู่ดีและครับพวกมักง่ายเยอะครับโดนรถคนอื่นไม่เป็นไร

ออฟไลน์ CarameLon

รู้สึกว่า จะได้ต้องทำสีรอยตรงนั้นใหม่ครับ อิอิ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เจอบ่อยปีละ 2-3 ครั้ง ทำใจครับ รถซื้อมาใช้งาน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
เป็นธรรมดาน่ะครับ บางทีก็รับคามเสี่ยงเองเลยเหมือนกันเพราะไม่มีที่จอดจริงๆ  :'(
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ chaithawat

เฉยๆ คิดมากปวดหัวเปล่าๆ ขึั้นอยู่กับดวงล้วนๆบางทีจอดดียังโดนเขาชนเลย รถซื้อมาใช้ย่อมมีรอยบ้างเป็นธรรมดามีคันไหนใช้งานโดยไม่มีรอยบ้าง ไปซีเรียสพิถีพิถันมันก็เท่านั้นปล่อยวางดีกว่า คิดซะว่าอีกหน่อยก็ขายไปอยู่กับคนอื่นแล้วหรือไปอยู่เชียงกงชั่งโลขายอยู่ดี

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยเจอนะครับ แต่ถ้าเจอก็คงได้แค่ทำใจครับ  :'(

ออฟไลน์ the kit

"ทำใจ"

เปิดประตูโดนก็เหมือนกัน
รถแพงยิ่ง "เพลีย"
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ YAmodels

เวลาจอดในห้างจะระวังมาก ไม่จอดซ้อนคัน ที่จอดไกลก็ยอม เพราะกลัวโดนเปิดประตูกระแทก
แต่เมื่อไม่นานมานี้โดนเข้าให้แล้ว
สันนิษฐานจากรอยน่าจะเกิดจอกรถเข็นในห้างนี่แหละ ล้างรถเองตอลดเห็นทุกรอยที่เกิดใหม่
โดนรถเข็นห้างรอบเดียว เป็นรอยลึกถึงชั้นสีรองพื้น4กลุ่ม ทั้งหมด7แผล บุบเป็นลักยิ้ม2จุด  :'( :'(

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
ถ้าไม่หนักหนาอะไรมาก เดี่ยวนี้ ไม่คิดอะไรแล้วครับ เรื่องรอยบนรถ
ถ้าเป็นแต่ก่อน คงโมโห ลมขึ้น
ทำใจครับเดี่ยวนี้ ยิ่งเกิดจากปัจจัยแบบนี้ คงปล่อยวาง 8) 8)

ออฟไลน์ SM.

ผมใจด้านชาไปแล้ว กับเรื่องแบบนี้  ;D ;D ;D ;D ;D