ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้คือหน้าตาชุดเครื่องเสียงของ all new corolla ตัวเริ่มต้นเหรอครับ  (อ่าน 19493 ครั้ง)

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
ก็ไม่ได้น่าเกลียด

ออฟไลน์ raygun

.
.
ตอนที่ Benz  ทำจอแทปเลทลอยๆแบบนี้คนแรก ตอนนั้นมีแต่คนด่า
แต่หลังจากนั้น ทำตามกันเพียบ แต่ไม่มีใครด่าแล้วแหะ

ออฟไลน์ Salmon

• Full Member
ได้โปรดเอาแท่งนี้ออกไป ไม่รู้จะทำเป็นแท่งทำไม รบกวนสายตา
ขับรถเน้นทัศนวิสัย ไม่ได้อยากขับไปดูจอ ดูทีวีไป ไม่เหมาะเลย
ใครเป็นคนคิดว่ามันเหมาะ มันดีเนี่ย

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
ดูใช้ง่ายดีครับ บ้านเรานี่ชอบเยอะๆ touch screen เนอะ

ออฟไลน์ deertesla

ออกแบบฟร้อนต์ให้สวยเท่ามาสด้า2 ตัวล่างเลยไม่ได้หรอ

ออฟไลน์ deertesla

ได้โปรดเอาแท่งนี้ออกไป ไม่รู้จะทำเป็นแท่งทำไม รบกวนสายตา
ขับรถเน้นทัศนวิสัย ไม่ได้อยากขับไปดูจอ ดูทีวีไป ไม่เหมาะเลย
ใครเป็นคนคิดว่ามันเหมาะ มันดีเนี่ย
ใช่ครับ มันบังทัศนวิสัยมากๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

แย่ที่สุด เอาออกไปเลยยังดีกว่า

ออฟไลน์ bubball

ผมว่ามันดูน้อยจนดูตลกเพราะออกแบบให้จออยู่ด้านบนแบบนั้น ถ้ากลับไปอยู่ข้างๆพวงมาลัยแบบเดิมก็คงไม่ดูตลกหรอกมั้ง  ::)

ออฟไลน์ No Trespassing

กลับไปแบบเดิมได้ไหม

ปัจจุบัน 1.6E CNG/1.6G/1.8E/1.8Esport (No-Option) วิทยุเป็นแบบนี้
ยังดูสวยและลงตัวกว่า ถึงไม่มี Bluetooth แต่ก็รับได้

ภาพถ่ายจากรุ่น 1.6E CNG

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
รถหลายๆรุ่น ชอบทำจอตั้งโด่เด่แบบนี้ ผมว่ามันเกะกะนะ

ออฟไลน์ yourturle

สร้างจุดแตกต่างระหว่างรุ่นล่าง  กับ รุ่นtop

บีบให้เราซื้อ ไม่top  ก็รอง

เพราะรับไม่ได้ ดำๆๆๆ
One Day.

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมเฉยๆ นะครับ อาจจะดูไม่สวย แต่ก็ไม่ได้อะไร เพราะเดี๋ยวนี้ เทรน มันจะจัดวางแบบนี้แทบหมดแล้ว

แต่ถ้าจะเอาไปเปลี่ยนฟรอนท์ใหม่ มีเหนื่อย เพราะมันจะเป็นจอแบบยกขึ้นแบบนี้ น่าจะหายาก เพราะฟรอนท์ที่ขายๆ กันจะเป็น 1-2din แบบยัดลงไปในเบ้าเครื่องเดียว แต่พอเป็นแบบนี้จะหาเปลี่ยนยากหน่อย

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• **
มันใส่แผ่น CD เข้าไปยังไงอะครับ คือ จอบางๆแบบนั้นถ้าใส่แผ่นแล้วมันไม่ทะลุไปข้างหลังหรอ

ด้านหลังมันมีพื้นที่ครับ ผมเคยเจอรถดีไซน์ทำนองนี้มาละ ด้านหน้าเป็นแผ่นๆ เหมือน taplet ด้านหลังมีก้อนๆ อยู่

มีตัวอย่างมาแล้วใน CHR เมืองนอกเป็นจอบางๆแบบ Altis ใหม่นี่ล่ะ พอมาบ้านเรากลายเป็น 2 din ข้างหลังปูดๆทะลุมาจากคอนโซลซะอย่างนั้น ลดต้นทุนสุดๆ เดียวรอดู Altis ครับว่าจะได้จอบางๆสวยๆแบบในรูปไหม

ออฟไลน์ Magl

มันใส่แผ่น CD เข้าไปยังไงอะครับ คือ จอบางๆแบบนั้นถ้าใส่แผ่นแล้วมันไม่ทะลุไปข้างหลังหรอ

ด้านหลังมันมีพื้นที่ครับ ผมเคยเจอรถดีไซน์ทำนองนี้มาละ ด้านหน้าเป็นแผ่นๆ เหมือน taplet ด้านหลังมีก้อนๆ อยู่

มีตัวอย่างมาแล้วใน CHR เมืองนอกเป็นจอบางๆแบบ Altis ใหม่นี่ล่ะ พอมาบ้านเรากลายเป็น 2 din ข้างหลังปูดๆทะลุมาจากคอนโซลซะอย่างนั้น ลดต้นทุนสุดๆ เดียวรอดู Altis ครับว่าจะได้จอบางๆสวยๆแบบในรูปไหม
มันออกแบบให้ใส่ cd ได้ ถ้าบางๆมันก็ใส่ไม่ได้ เครื่องเสียงแล้วแต่พื้นที่มากกว่า

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
หน้าจอแบนๆแล้วเสียบแผ่นcdเข้าไปยังไงครับ

ไปดู C-HR ครับ ตัวเมืองนอกจะแบนๆ แต่ตัวไทยจะต่อตูดคอนโซลท้ายเครื่องให้ยาวลงมาบนท็อปคอนโซล จึงยัดแผ่น DVD ได้

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• **

มันออกแบบให้ใส่ cd ได้ ถ้าบางๆมันก็ใส่ไม่ได้ เครื่องเสียงแล้วแต่พื้นที่มากกว่า
ใช่ครับ ถ้าไม่ทำก็ใส่ซีดีไม่ได้ แต่ในมุมมองผมคือ สมัยนี้รถใหม่ๆก็ไม่ใส่ CD กันแล้ว และเครื่องเสียงแบบเมืองนอกก็น่าจะมีราคาแพงกว่า Interface ก็ดูดีกว่าที่ใส่อยู่ตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ Auto

อย่างน้อยก้อมีฮีตเตอร์มาให้แล้วนะครับ
  น้ำตาจะไหล  ฮีตเตอร์มาแล้วจริง ๆ

ออฟไลน์ CarameLon

ครับ แลดูลุคชีปๆ จริมๆ (แต่ก็ยังไม่หนักเท่าBRZโฉมก่อน)  8)
แต่เราๆท่านๆซื้อมาก็จับเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงใหม่แอมจัดๆ ทัชสกรีนล้ำๆ
ติดลำโพง18ดอกเป็นโพงงานวัดอยู๋แล้วนิครับ อิอิ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เมื่อไรเทรนด์จอแทปเลตแปะแบบนี้จะหมดไปนะ เกลียดจริงๆครับ

ถ้าจอแบบนี้มาจริงนี่โดนประจานแหงๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ตัวท็อปที่จีนโหดกว่านี้อีกครับ

จอใหญ่ๆแบบนี้เริ่มเห็นมากขึ้นในรถที่ออกใหม่ๆ ตามเทสล่าไป ดีกว่างานออกแบบที่เหมือนเอาแทปเลตโง่ๆมาแปะโด่เด่ไว้เยอะเลย :D

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
ผมเฉยๆ นะครับ อาจจะดูไม่สวย แต่ก็ไม่ได้อะไร เพราะเดี๋ยวนี้ เทรน มันจะจัดวางแบบนี้แทบหมดแล้ว

แต่ถ้าจะเอาไปเปลี่ยนฟรอนท์ใหม่ มีเหนื่อย เพราะมันจะเป็นจอแบบยกขึ้นแบบนี้ น่าจะหายาก เพราะฟรอนท์ที่ขายๆ กันจะเป็น 1-2din แบบยัดลงไปในเบ้าเครื่องเดียว แต่พอเป็นแบบนี้จะหาเปลี่ยนยากหน่อย
ไม่ยากครับ เดี๋ยวนี่้เปลี่ยนยกจอครับ จอจีน touch screen มี function ล้ำๆ ราคาไม่แรงเพียบเลยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไม่ยากครับ เดี๋ยวนี่้เปลี่ยนยกจอครับ จอจีน touch screen มี function ล้ำๆ ราคาไม่แรงเพียบเลยครับ

มีเพื่อไปทำมาแล้ว จอจีนนี่ละ ราคาถูก แต่ touch screen ไม่ได้เรื่องเลย touch ติดๆ ขัดๆ ไม่ลื่น และ response ช้ามาก สุดท้ายไปจับ 2DIN ยัด ยี่ห้อตลาด แพงกว่า แต่จบ