ผู้เขียน หัวข้อ: ~~!!~~ เอาคลิปมาให้ดูกันครับ : วงแหวนอุตสาหกรรม ~~!!~~  (อ่าน 5243 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Bdo5iEVwi1E&feature=player_embedded[/youtube]

เป็นทางเชื่อมเข้าเส้นบางพลี-สุขสวัสดิ์อ่ะครับ ตอนนี้กำลังก่อสร้างอยู่ (ในคลิปแอบเห็นทำภาพด่านเก็บเงินกลับข้างกันด้วย)

ปล. มีใครรู้บ้างมั้ยครับว่า ส่วนต่อขยายตรงที่ไปลงสุขสวัสดิ์จะต่อไปทางไหนอ่ะครับ ??

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
Re: ~~!!~~ เอาคลิปมาให้ดูกันครับ : วงแหวนอุตสาหกรรม ~~!!~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 15:45:32 »

สะพานนี้ทั้งสูงทั้งน่ากลัวเลยเนอะ

แล้วอยู่ปากอ่าวอย่างงี้ ลมคงใช่ย่อยนะ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: ~~!!~~ เอาคลิปมาให้ดูกันครับ : วงแหวนอุตสาหกรรม ~~!!~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 20:20:14 »
วงแหวนอุตสาหกรรม เลยบ้านผมไป กม. 1  เข้ากรุงเทพใช้ทางนี้ทุกวันครับ 55555+

พื้นผิวทางหาความเรียบไม่เจอเลยครับ จริงๆ นะ แม้ตอนนี้จะลาดยางใหม่ โอเค โดยส่วนรวมลูกคลื่นเล็กๆ พอเก็บไปได้บ้าง แต่ส่วนไหนที่วูบวาบๆ มากๆ จริงๆ ก็ยังคงมีอาการให้รถกระเด้งเล่นๆ อยู่ แต่ตอนกลางคืนเปิดไฟสวยน่าถ่ายรูปมากครับ

ลม พอมี แต่ไม่แรงเท่าสุขสวัสดิ์-บางพลี ครับ โค้ง ถ้ารถโล่งเข้าสะใจมาก แต่จะเสียวๆ หน่อยหากเจอพื้นที่ไม่เรียบกลางๆ โค้ง อาจทำให้รถมีอาการน่ากลัวนิดๆ แต่ไม่หลุดนะครับ

ส่วนเส้นสุขสวัสดิ์-บางพลี พื้นผิวเรียบโอเคดี แต่ลมแรงมากกกกก. รถซับคอมแพคต์ทั่วไปนั่งคน-สองคนจะมีความสามารถในการเปลี่ยนเลนเองได้  แต่ถ้ารู้ตัวก็คุมกลับเข้ามาในเลนได้ครับ เลนค่อนข้างกว้าง แต่รถก็วิ่งเยอะพอสมควรในตอนกลางวัน ต้องระวังๆ หน่อย  เส้นกั้นเลนตีค่อนข้างห่าง ทำให้นึกว่าขับรถช้ากว่าจริง มองไมล์อีกที 150 แล้้ว O_o

ส่วนต่อขยายนั้นผมรอให้เสร็จไวๆ จะได้ไม่ต้องอ้อมกันไกลมากซะทีสำหรับคนที่วิ่งจากพระราม3/พระประแดง-พระราม2/บางนา
JC TU #54

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 22:02:14 »
วงแหวนอุตสาหกรรม เลยบ้านผมไป กม. 1  เข้ากรุงเทพใช้ทางนี้ทุกวันครับ 55555+

พื้นผิวทางหาความเรียบไม่เจอเลยครับ จริงๆ นะ แม้ตอนนี้จะลาดยางใหม่ โอเค โดยส่วนรวมลูกคลื่นเล็กๆ พอเก็บไปได้บ้าง แต่ส่วนไหนที่วูบวาบๆ มากๆ จริงๆ ก็ยังคงมีอาการให้รถกระเด้งเล่นๆ อยู่ แต่ตอนกลางคืนเปิดไฟสวยน่าถ่ายรูปมากครับ

ลม พอมี แต่ไม่แรงเท่าสุขสวัสดิ์-บางพลี ครับ โค้ง ถ้ารถโล่งเข้าสะใจมาก แต่จะเสียวๆ หน่อยหากเจอพื้นที่ไม่เรียบกลางๆ โค้ง อาจทำให้รถมีอาการน่ากลัวนิดๆ แต่ไม่หลุดนะครับ

ส่วนเส้นสุขสวัสดิ์-บางพลี พื้นผิวเรียบโอเคดี แต่ลมแรงมากกกกก. รถซับคอมแพคต์ทั่วไปนั่งคน-สองคนจะมีความสามารถในการเปลี่ยนเลนเองได้  แต่ถ้ารู้ตัวก็คุมกลับเข้ามาในเลนได้ครับ เลนค่อนข้างกว้าง แต่รถก็วิ่งเยอะพอสมควรในตอนกลางวัน ต้องระวังๆ หน่อย  เส้นกั้นเลนตีค่อนข้างห่าง ทำให้นึกว่าขับรถช้ากว่าจริง มองไมล์อีกที 150 แล้้ว O_o

ส่วนต่อขยายนั้นผมรอให้เสร็จไวๆ จะได้ไม่ต้องอ้อมกันไกลมากซะทีสำหรับคนที่วิ่งจากพระราม3/พระประแดง-พระราม2/บางนา

อยู่แถวไหนเนี่ยท่าน
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 22:03:13 »
ปู่เจ้าฯ ครับผม ;)
JC TU #54

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 22:15:02 »
มันมาอีกแล้วครับทางลงแบบนี้ 

เบี่ยงซ้าย แล้วตบขวาทันที
ทางลงพระประแดงผมก็ใช้บ่อยๆ

เคยครั้งนึงมาเพลินนึกว่าช้า หักซ้ายแล้วนิดเดียวแล้วก็เจอทางโค้งขวาก็หักขวา ยางร้องลั่น เหลือบมอง ความเร็ว OMG

เกือบร้อย   แถมคลื่นเพียบ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:44:51 »

สะพานนี้ทั้งสูงทั้งน่ากลัวเลยเนอะ

แล้วอยู่ปากอ่าวอย่างงี้ ลมคงใช่ย่อยนะ

ล( _่ )มปากอ่าว มันเป็นยังงัยอะครับ แรงกว่าข้างในอีกหรอ

(พิมพ์ผิดไม่ขออภัย)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 13:21:33 »

ล( _่ )มปากอ่าว มันเป็นยังงัยอะครับ แรงกว่าข้างในอีกหรอ

(พิมพ์ผิดไม่ขออภัย)

ลมปาก อ่าว รถเล็กๆ เบาๆ อาจจะถลาได้ค่ะ
แต่ ใส่ ไม้เอกลงไป เกรงว่า ฝ่ายตรงข้ามจะค้างเติ่งค่ะ

ริงโกะค่ะ