ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเปลี่ยนรถครับ จาก civic rs เป็น camry มือสอง  (อ่าน 9446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
Re: สอบถามการเปลี่ยนรถครับ จาก civic rs เป็น camry มือสอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2019, 21:17:48 »
ถ้าตัดอะไรที่ดูกวนๆทิ้งไป ผมว่าคำตอบเค้าคนนี้ ให้ข้อคิดดีนะครับ

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามการเปลี่ยนรถครับ จาก civic rs เป็น camry มือสอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2019, 22:10:45 »
ผมว่าถ้าผ่่อนเสร็จ 2020 น่าจะลองมองๆ ดูเลยน่ะครับ ยิ่งรอนาน ราคายิ่งตกมากเลยครับผมขาย CIVIC 1.8 EL ไม 70000 ได้ 650000 เองครับ ตอนนี้รุ่นใหม่ๆ ราคามันตกหมดเลย
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 03:02:56 »
kez นี่ประจำแหละ ไม่ชอบขี้หน้าเลย ขนาดไม่เคยเห็น

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 04:20:49 »
ลองขายเองดูครับ น่าจะได้ราคากว่าปล่อยเต้นท์แน่นอน civic rsราคาไม่ตกมากหรอกครับ
ส่วนcamry แน่นอนครับ นั่งสบายกว่าอยู่แล้ว อยู่ที่เราจะชอบหรือป่าวเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 07:12:09 »
kez นี่ประจำแหละ ไม่ชอบขี้หน้าเลย ขนาดไม่เคยเห็น

เค้าว่ากันว่าหน้าตากับนิสัยมันจะไปในทางเดียวกัน ทายไม่ยาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 07:46:23 »
เกรงว่าอีก 2 ปี เป้าหมายอาจจะเปลี่ยนไปแล้วนะครับ  :P :P :P :P

จริงๆ ราคารถมือสอง ขึ้นกับสภาพตลาด และ เศรษฐกิจในช่วงเวลานั้นๆ ด้วยนะครับ ยิ่งมีข่าวเศรษฐกิจโลกขาลงแบบนี้ด้วย

ส่วนราคา civic ไม่น่าร่วงมากหรอกครับ Camry ก็เช่นกัน รถตลาดแบบนี้ ผมว่าดูราคาปัจจุบันคร่าวๆได้เลย ว่าห่างกันประมาณไหน ขายแล้วต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ ประมาณนั้นครับ

ออนไลน์ 2k

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 09:11:11 »
ซีวิคซื้อมาใหม่ๆเลยใช่ไหมครับ? ยิ่งใช้น้อยด้วยแบบนี้  :) ขายคันนี้ไปซื้อแคมรี่มือสองไม่คุ้มเลยครับ ยกเว้นว่าจะเจอแคมรี่ที่เจ้าของเก่าขายด้วยเงื่อนไขเดียวกับคุณว่าใช้น้อย ดูแลรักษาดี  :-X ทำไมไม่ลองหาทางแก้อื่นเช่นหาเบาะนั่งรุ่นที่มันสบายๆรองรับหลังให้คนที่บ้านเปลี่ยนให้ไหม่แทนล่ะ? ประหยัดกว่าขายรถทั้งคันไปซื้อใหม่แล้าไม่รุ้ว่าเจ้าของเก่าที่เค้าใช้มาเนี่ยดูแลรักษาดีไหมด้วย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 09:55:16 »
กระทู้สาธารณะ ทุกคนมีสิทธิออกความเห็นไม่ใช่เหรอครับ ถ้าคำตอบมันไม่ผิดกฏหมาย

ผมเห้นด้วยนะ ถ้าไม่คิดซื้อตอนนี้ จะรีบถามทำไม อีกตั้ง 2 ปี ตัวแปรมันเยอะเกิน

งบไม่เกินล้านถึงตอนนั้น น่าจะมีตัวเลือกมากขึ้นกว่าตอนนี้ คำตอบที่ได้ไปตอนนี้ ผมมองว่ามันไม่ได้ใช้ประโยชน์เลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 10:50:22 »
วันก่อนมีคนถามกับผมว่าจะซื้อ altis ใหม่ไว้ใช้อยากนั่งสบาย ๆ
ผมแนะว่าทำไมไม่ไปซื้อ camry ล่ะ นั่งสบายกว่าเยอะ ดูพวกเลขไมล์น้อย ๆ
civic ลุกยากจริง ๆ  :'(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 20:52:31 »
กระทู้สาธารณะ ทุกคนมีสิทธิออกความเห็นไม่ใช่เหรอครับ ถ้าคำตอบมันไม่ผิดกฏหมาย

ผมเห้นด้วยนะ ถ้าไม่คิดซื้อตอนนี้ จะรีบถามทำไม อีกตั้ง 2 ปี ตัวแปรมันเยอะเกิน

งบไม่เกินล้านถึงตอนนั้น น่าจะมีตัวเลือกมากขึ้นกว่าตอนนี้ คำตอบที่ได้ไปตอนนี้ ผมมองว่ามันไม่ได้ใช้ประโยชน์เลย
ยังไงเค้าก้ถามได้ไหมครับ มันสิทธิ์เค้านะครับ เหมือนคุณถามไว้อ่ะ คุณอยากซื้อรถ คาดการไว้ล่วงหน้า แล้วพอคุณได้คำตอบที่มันไม่น่าฟัง คุณจะโอเคไหมอ่ะครับ นี่บอร์ดรถ เค้ามาหาความรู้กันครับ ถ้าใครคนไหนตอบไม่ได้ หรือตอบแล้วเสียบรรยากาศอย่าตอบเหอะ เมื่อก่อนเราอยู่กันอย่างพี่อย่างน้อง มีไรให้ข้อมูลกันตลอด สนุกดี มีทายรถ มีเกมส์ มีไรหลายอย่างๆทำำ แต่หลัง คนพวกนี้ เค้าก้ออกไปกันหมดเลย เพราะไรดูการตอบแต่ละคนสิครับ มันน่าฟังมันน่าอ่านที่ไหนกัน บอร์ดก็คือบอร์ดครับ หน้าเพจก็คืออีกแบบนึง อยากให้แยกแยะ บางคนก็สมัครมาจากเพจ HLM กันเยอะ ก็เอานิสัยที่ใช้มาตอบ เคารพกันบ้างเหอะครับ ผมเห็นเสียดสีกันแทบจะทุกกระทู้เลย

ถ้าอะไรแนะนำได้ก็แนะนำกันไปเหอะครับ เค้าจะซื้อหรือไม่ มันคือบอร์ดรถยนต์ที่เค้าชื่นชอบ ที่เค้าอยากมาถาม ไม่ใช่บอร์ดนี้จะต้องซื้อรถ ชมรถ หรือวยรถเพียงอย่างเดียว มันยังมีความรู้อีกมาก ที่คนต้องการค้นหา ผมไม่ได้ไรนะครับ แต่แค่อยากจะบอกมานานแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2019, 20:55:30 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023