ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามว่าไปล้อคเลขป้ายขาวมาจะเอาไปใส่ป้ายสี  (อ่าน 3740 ครั้ง)

ออฟไลน์ goliath

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ
ผมไปจองเลขมาได้แล้ว เซลล์จะแจ้งจดทะเบียนให้
แต่ผมอยากจะเอาไปใส่ป้ายสี
ได้ไหมครับ ต้องทำยังไง
เห็นแต่ก่อนทำได้ เพิ่มตังไม่กี่บาท

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: สอบถามว่าไปล้อคเลขป้ายขาวมาจะเอาไปใส่ป้ายสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 18:22:12 »
ป้ายสีที่ว่าเป็นป้ายกราฟฟิกใช่มั้ยครับ มันเป็นเลขประมูลไม่ใช่เหรอครับ ?

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
Re: สอบถามว่าไปล้อคเลขป้ายขาวมาจะเอาไปใส่ป้ายสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 18:28:58 »
ถ้าป้ายสีที่ว่า หมายถึง กรอบป้ายลายกราฟฟิค แนะนำด้วยความหวังดีอย่าใส่เลยครับ มันไม่ได้ทำให้ดูสวยขึ้นมาเลย อีกอย่างถ้าโดนจับ ค่าปรับจะแพงกว่าค่ากรอบป้ายซะอีก เดี๋ยวนี้ป้ายประมูลราคาไม่ได้แพงมากแล้วครับเริ่มต้น หมื่นปลายๆก็มี คิดซะว่าได้ร่วมทำบุญอีกด้วย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ tonph079

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 18:35:57 »
ผิดกฎหมาย ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 19:54:37 »
เลขที่ไม่ใช่เลขประมูล แต่เอาไปทำเป็นกราฟฟิค มันไม่ได้น่าดู หรือ เท่ห์ตรงไหนเลยนะครับ ใครก็ดูออก แถมจะหัวเราะเยาะเอาอีก ที่สำคัญขับไปไหน ตำรวจโบกก็เสียเงินล่ะครับ

ผมชอบป้ายขาวธรรมดา แต่เป็นเลขที่ดูแพง มากกว่า ดูขลัง ดูมีค่าดีว่า เอ้ยยย ป้ายนี้ไม่ถูก ไม่กระจอกนะ

ออฟไลน์ goliath

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 20:14:21 »
ขอบคุณทุกคนครับบ  ;)

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 20:28:13 »
เลขที่ไม่ใช่เลขประมูล แต่เอาไปทำเป็นกราฟฟิค มันไม่ได้น่าดู หรือ เท่ห์ตรงไหนเลยนะครับ ใครก็ดูออก แถมจะหัวเราะเยาะเอาอีก ที่สำคัญขับไปไหน ตำรวจโบกก็เสียเงินล่ะครับ

ผมชอบป้ายขาวธรรมดา แต่เป็นเลขที่ดูแพง มากกว่า ดูขลัง ดูมีค่าดีว่า เอ้ยยย ป้ายนี้ไม่ถูก ไม่กระจอกนะ

ป้ายขาวเลขสวยๆ ดูดีจริงๆครับ  ส่วนตัวคิดว่าบ่งบอกถึงคนที่ใช้ ว่าไม่ชอบอวด แต่รวยจริงอะไรประมาณนั้น

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 20:41:53 »
ไม่รู้สิ รสนิยมส่วนตัวผมคือเลขสวย แต่สีขาว-ดำธรรมดานี้แหละ ขลังดี
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 20:59:49 »
ป้ายกราฟฟิคประมูลผมยังคิดอยากเอามาทำเป็นป้ายขาวเลย ไม่อยากให้เป็นที่สังเกต

แต่ๆๆๆ  ถ้าป้ายจองปกติ ไปทำเป็นป้ายกราฟฟิค ผมว่าอย่าเลย
เหมือนลดเกรดตัวเองยังงัยไม่รู้ แถมเจอกี่ด่านกี่ด่าน จ่ายืนลูบปากรอทุกด่าน
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 08:19:11 »
ผมดันชอบเลขประมูลแต่พื้นขาวมากกว่าธรรมมากกว่าพื้นลายกราฟฟิกละสิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 09:06:12 »
ใส่ได้ครับ ได้แน่นอน

แต่......ผิดกฏหมาย ครับ เจอโบก คุณก็รับไป

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 09:13:56 »
ผิด กม นะครับ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 12:23:32 »
ทำแล้วไม่ต่างจากใช้ของปลอม
ผิด กม และยังให้คนอื่นเค้าดูถูกด้วย
จะได้ปัายขาวหรือป้ายประมูล ผมก็จะใช้ตามทึ่ได้นั่นแหละ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 13:15:41 »
ผมว่าใส่ป้ายขาว สวยกว่านะ
ป้ายกราฟฟิค หลายลาย มองยาก ไม่สวยด้วย  8)