ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำชุด hid conversion kit ด้วยครับ ยี่ห้อไหนดีและไม่ค่อยมีปัญหาครับ  (อ่าน 3424 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ขอคำแนะนำชุด hid conversion kit ด้วยครับ ยี่ห้อไหนดีและไม่ค่อยมีปัญหา จะใส่โคม projector ครับ
รู้แต่ของ philips แต่ราคาเกือบๆสองหมื่นบาท   

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าไม่ติดแบรนด์ แนะนำ zenco ราคารวมหลอดไฟ ประมาณ ครึ่งหมื่น
ชื่อยี่ห้ออาจไม่น่าสนใจ แต่ชุดนี้ค่อยข้างอึด ตั้งแต่ใช้มาเกือบ 3 ปี บัลลาทยังไม่เคยเสียเลย
ซึ่งถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น 2 ชุดที่เคยใส่ก่อนหน้านี้
ส่วนมากใช้ ปีเดียว ปีกว่า บัลลาทก็พังและครับ

ออฟไลน์ FyGI

รถรุ่นไหนครับ

หาของเก่าจากนอกก็น่าสนใจนะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ของ P4 แต่แพงหน่อยหมื่นกว่าๆ ผมติดมาปีนี้ปีที่6 ละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016