ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ร้องเรียนไปคอลเซ็นเตอร์แล้วยังไม่เป็นผล  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
สอบถามหน่อยครับ ตอนผมออกรถ ได้สิทธิลูกค้าเก่าซื้อซ้ำ คือขับฟรี 90 วัน กับ ฟรีค่าแรงเช็คระยะถึง100000โล แต่ตอนซื้อเกิดผิดพลาด เซลว์ไม่ทำเรื่อง ฟรีค่าแรงเช็คระยะถึง100000โล ผมก็ตามเรื่องมาตลอด คุยกับผู้จัดการก็บอกแก้ไขให้แล้ว แต่ก็ไม่แก้ไขให้ แล้วก็ติดต่อไม่ได้ ไม่รับโทรศัพท์ โทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ toyota ก็บอกจะตามเรื่องให้ และจะติดต่อกลับ สุดท้าย ตอนนี้ 2ปีกว่าแล้วก็ยังวนๆอยู่เหมือนเดิม เรื่องไม่ได้แก้ไขให้ ผมก็ต้องโทรตามตลอด ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ออฟไลน์ SpiRious

• Full Member
ของผมก็โดนครับ ค่าแรงฟรีถึง 100,000 กม. มีลงไว้ในใบรับรถ ไม่รู้ว่าเรียกถูกมั้ย ที่มีเขียนทุกอย่างว่า ของแถมมีอะไร ดาวน์เท่าไหร่ ผ่อนเท่าไหร่

เข้าศูนย์แถวพระราม 5 เสียค่าแรง รอบ 60,000 กม. พนักงานบอกว่า ต้องไปใช้บริการศูนย์ที่ออกรถ เท่านั้น

รอบ 70,000 กม. ไปเข้าศูนย์ที่ออกรถ เสียเงินเหมือนเดิม บอกจะตามกับเซลล์ให้ ให้จ่ายค่าแรงไปก่อน

รอบ 80,000 กม. เอาศูนย์ที่สะดวกแล้วยอมเสียค่าแรง

ผมว่ามันน่าจะเป็นของแถมที่เขียนๆให้ลูกค้าไป แล้วไม่ดำเนินเรื่องให้ เขียนให้ดูเยอะๆ

สุดท้าย โปรค่าแรง 100,000 กม. ของผม ได้แต่ทำใจครับ โยนกันเป็นผักปลา

ค่าแรง 60000 - 100000 กม. รวมๆกันผมว่าเกินครึ่งหมื่น ถ้าเรียกร้องย้อนหลังได้ ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ

ปล.ของผมยี่ห้อ โต..... นะครับ

2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
ผทได้เป็นคูปองมาครับ และจะเข้าได้แค่ศูนย์ที่ออกรถ ยี่ห้อ ซู

แต่ลักษณะนี้วันหลังบอกไม่รับรถได้น้ะครับ ไม่ตรงตามเงื่อนไขในใบตอนซื้อรถ
มาแบบเดียวกับตอนผมซื้อบ้านเลย เซนไปแล้วหายยวั๊บ ช่างมัน เสียสุขภาพจิต

ออฟไลน์ kiwiwi

ขู่ฟ้อง ไม่ก็ฟ้องจริงๆเลยครับ

ป่านนี้พวกผจก.ฝ่ายขายคงเอาเงินก้อนนี้ไปเที่ยวกันสนุกแล้วล่ะ

รายการพวกนี้มันสามารถเปลี่ยนเป็นเงินสดได้นะครับเท่าที่รู้มา ลูกค้าส่วนใหญ่ก็ไม่ได้มีเพาเวอร์​อะไรจะไปบีบออกมา

ต้องใช้ไม้แข็งเท่านั้นครับ
แต่เชื่อมั้ย สุดท้ายคุณก็จะได้แค่ประกัน 0

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
ขู่ฟ้อง ไม่ก็ฟ้องจริงๆเลยครับ

ป่านนี้พวกผจก.ฝ่ายขายคงเอาเงินก้อนนี้ไปเที่ยวกันสนุกแล้วล่ะ

รายการพวกนี้มันสามารถเปลี่ยนเป็นเงินสดได้นะครับเท่าที่รู้มา ลูกค้าส่วนใหญ่ก็ไม่ได้มีเพาเวอร์​อะไรจะไปบีบออกมา

ต้องใช้ไม้แข็งเท่านั้นครับ
แต่เชื่อมั้ย สุดท้ายคุณก็จะได้แค่ประกัน 0

เข้าข้างกันด้วยสิ ปิดตาข้างนึง ขอแค่รถขายได้

ออฟไลน์ deertesla

คงเป็นเรื่องโกหกแน่ๆที่ว่าบริการหลังการขายของเจ้าตลาดนั้นดีเยี่ยมมีความน่าเชื่อถือครับ

ออฟไลน์ HHHsung

ขอดูหลักฐาน รูปถ่ายยืนคู่กับรถ ด้วยครับ ไม่งั้นไม่เชื่อน้าาาาาา

ปล. จากเพจอวยโตโต้โต

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
ถ้าเป็นผมตั้งใจจะเอาจริงๆนะ รวบรวมหลักฐานปรึกษาสคบ.เอากฎหมายมาตรา 157 ไปกางด้วย...ถ่ายคลิปไว้ตลอดรายการ

ออฟไลน์ SM.

สมัยนี้ต้องออกมาแฉออกสื่อครับ ไม่งั้นเรื่องไม่เดิน สังคมเราเป็นแบบนี้ไปแล้วครับ