ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปอ่านเจอมาศูนย์พี่โตสาขาจรัญสนิทวงศ์  (อ่าน 3491 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
Re: พอดีไปอ่านเจอมาศูนย์พี่โตสาขาจรัญสนิทวงศ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 14:07:29 »
http://webboard.auto.sanook.com/forum/index.php?topic=3217622

มีออกมาเรื่อยๆ คนใช้เยอะ ศูนย์เยอะก็ต้องมีปัญหาเยอะตามมา

แต่ส่วนตัวคบกับพี่โตมาร่วมๆ 7 ปี

ผมก็ยังคงโอเคกับการบริการของศูนย์ที่เข้าอยู่

แต่ก็เคยมีหงุดหงิดทีหนึ่ง คือหม้อต้มแก๊สรั่วแต่ไม่มาก มีคราบชมพูของน้ำหล่อเย็น

ศูนย์ให้ผมวิ่งไปร้านแก๊ส ทั้งๆที่แค่ขันน๊อตให้มันแน่ขึ้นก็จบแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: พอดีไปอ่านเจอมาศูนย์พี่โตสาขาจรัญสนิทวงศ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 14:10:59 »
มันก็มีทุกยี่ห้อแหละครับศูนย์แย่ๆ
ที่ผมเคยโพสไปเรื่องของป้าผมนั่นก็ว่าแย่พอตัวแล้วนะ (เรื่องหม้อน้ำ)

ศูนย์ฮอนด้าที่เคยอ่าน แย่กว่านี้อีกครับ ที่ศูนย์พัทยา ที่เอาชิ้นส่วนของรถคันข้างๆมาใส่ให้แล้วบอกว่าเบิกห้าง (ซีวิค ไดเมนชั่น) แล้วมันซื้อของเซียงกงมาใส่ให้คันข้างๆอีกที เหอะ

เพื่อนผมก็โดนเช่นกัน รถมีเสียงแถวฝากระโปรงหน้า ให้เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องก่อนเลย แต่ไม่หาย !! ก็เลยบอกว่า โชคแน่ๆ ก็เปลี่ยนตามที่บอก ไม่หาย !!! ช่างบอกงั้นชัวเลย ลูกปืนล้อ
เพื่อนผมด่าเลย "ชัว เห้_ อะไร กรูเปลี่ยนไปจะ 2 หมื่นแล้วเนี่ย)
ทุกวันนี้รถเพื่อนผมก็ยังมีเสียงอยุ่เลย 555

ศุนย์ฟอร์ดก็เหมือนกัน ผจก แผนก QC ที่ บ ผม เอาไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แม่มถ่ายออก แต่ไม่ใส่คืนให้ ขับมาสักพักเหม็นไหม้ ขับกลับศูนย์แทบไม่ทัน

ผมก็ไม่รุ้เหมือนกันนะ ว่ามาตรฐานไปไหนหมด เป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อเลยเนี่ย เห้อ

ซ่อมอู่ดีกว่ามั้งเนี่ย

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 17:27:30 »
จะมาเล่าให้ฟังต่อครับ (ขออนุญาตไม่โพสลิ้งค์ ไม่แปะเครดิตละกันนะ จริงๆเรื่องนี้มาจากสมาชิกพันทิพท่านหนึ่ง ขออนุญาตด้วยละกันนะครับ พี่จิมมี่ แต่ผมอยากให้ทุกคนได้รู้เรื่องนี้เหมือนกัน)

ทาง เจ้าของรถ ได้โทรไปที่สำนักงานใหญ่ แจ้งเรื่องไว้ คนรับเรื่องก็บอกว่าจะแจ้งผู้ใหญ่ให้ แล้วซักพัก มีบุคคลท่านนึงโทรมาแล้วบอกว่า ทาง ผจก ศูนย์ได้ทำถูกต้องแล้ว อะไหล่ชิ้นนี้ เป็นอะไหล่ที่ติดมากับตัวรถ ทางศูนย์ไม่ได้ทำการ spare เอาไว้ จึงจำเป็นต้องใส่ของปลอมมาให้ก่อน (แต่เจือกคิดราคาจริง แล้วไม่แจ้งลูกค้าด้วย)

ตอนนี้รู้สึกว่า เจ้าของรถกำลังดำเนินการอะไรต่อซักอย่างผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับบ

แย่จริงๆ เห้อ เมืองไทย