ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่เกิน 1 ล้านบาท (Altis , C-HR , Mazda 3)  (อ่าน 7544 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
Re: รถไม่เกิน 1 ล้านบาท (Altis , C-HR , Mazda 3)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 10:50:42 »
ถ้า chr รอดู mg hs เปิดตัวพรุ่งนี้
อัลติส ผมเสียดายไม่ได้โฉมแบบญี่ปุ่น
มาสด้า 3 หล่อ ขับสนุก แต่แคบ ภายในใหญ่กว่าฮอนด้าซิตี้ไม่มาก  :P

เห็นบอกกันว่า Mazda3 ตัวใหม่นี้ ภายในแคบกว่าเดิมอีกนี่ครับ :(
แคบกว่าเดิมหรอครับ ผมลองนั่งแล้วไม่ต่างจากตัวเดิมนะ แต่ตัวเดิมมันก็แคบอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
Re: รถไม่เกิน 1 ล้านบาท (Altis , C-HR , Mazda 3)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 10:51:56 »
งบจำกัดไปรถตลาดดีกว่าครับ คำนวณการดูแลดีๆ ไปรถ อินดี้ระวังเวลามันจอดยาวๆเวลาซ่อมนะครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 10:56:08 »
ตัว Hatchback ประตูหลังสูงกว่าเดิมเลยทำให้รู้สึกแคบหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 13:17:25 »
ไม่ไฮบริดก็มาสด้าเถอะครับ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 13:19:37 »
ก่อนจะใช้ซีวิค ผมใช้ซิตี้มาก่อน อยากจะบอกว่า ถึงยี่ห้อเดียวกัน แต่อารมณ์การขับต่างกันมากครับ ภายในก็แตกต่างกัน

เลยสงสัยว่าตัดออกจากซ้อยเพราะเหตุใด แถมต้องการยี่ห้อที่มีความน่าเชื่อถือ ในตลาดรถเก๋งมันมีแค่ โต กับ ฮอน ยิ่งทำให้ซ้อยบีบเข้าไปอีก

ลองไปเทสรถดูก่อน ไม่ชอบค่อยตัดออก ส่วนตัวไม่ชอบภายใน อัลติสใหม่ ออกแบบสู้ CHr ไม่ได้เลย ภายนอกเหมือนไม่ได้ปรับปรุงอะไร

ตัวถังรถทรงเดิม เปลี่ยนแค่ หน้าหลัง ไม่เชื่อ ลองดูภาพด้านข้างรถ ไม่สวยเอาเสียเลย แตกต่างกับ หน้าหลัง ที่มันล้ำไปแล้ว 

ออฟไลน์ aleebahbah

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 13:29:46 »
ก่อนจะใช้ซีวิค ผมใช้ซิตี้มาก่อน อยากจะบอกว่า ถึงยี่ห้อเดียวกัน แต่อารมณ์การขับต่างกันมากครับ ภายในก็แตกต่างกัน

เลยสงสัยว่าตัดออกจากซ้อยเพราะเหตุใด แถมต้องการยี่ห้อที่มีความน่าเชื่อถือ ในตลาดรถเก๋งมันมีแค่ โต กับ ฮอน ยิ่งทำให้ซ้อยบีบเข้าไปอีก

ลองไปเทสรถดูก่อน ไม่ชอบค่อยตัดออก ส่วนตัวไม่ชอบภายใน อัลติสใหม่ ออกแบบสู้ CHr ไม่ได้เลย ภายนอกเหมือนไม่ได้ปรับปรุงอะไร

ตัวถังรถทรงเดิม เปลี่ยนแค่ หน้าหลัง ไม่เชื่อ ลองดูภาพด้านข้างรถ ไม่สวยเอาเสียเลย แตกต่างกับ หน้าหลัง ที่มันล้ำไปแล้ว

ถ้าภายในผมว่า C-HR สวยกว่าครับ จากที่เคยลองเทสดู ส่วน Altis GR ได้มีโอกาสลองเข้าไปนั่งแปปเดียว ยอมรับว่าสวยน้อยกว่าจริงครับ
ส่วน Civic จริงๆ ชอบตัว Fk ครับ แต่มันเกินงบไปเยอะ เลยต้องตัดออก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 14:05:35 »
เน้นบริการหลังการ ทนทานไม่จุกจิก บำรุงรักษาง่าย โจทย์นี้บังคับไปโตโยต้าอยู่แล้วครับ

อยู่ที่อยากได้ซีดานก็ไปอัลติส อยากได้ครอสโอเวอร์ก็ CHR ครับ

ออฟไลน์ aleebahbah

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 14:10:02 »
เน้นบริการหลังการ ทนทานไม่จุกจิก บำรุงรักษาง่าย โจทย์นี้บังคับไปโตโยต้าอยู่แล้วครับ

อยู่ที่อยากได้ซีดานก็ไปอัลติส อยากได้ครอสโอเวอร์ก็ CHR ครับ

น้ำหนักเอียงมาทางโตโยต้าเยอะครับ ที่บ้านก็เชียร์
แต่ส่วนตัวก็อยากไปลองเทส Mazda 3 ซักหน่อยครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 08:50:47 »
ถ้าขับคนเดียว หรือมีคนนั่งหน้าแค่นั้นเป็นหลัก ผมจิ้มไปที่ CHR MC ครับ รอเบาะไฟฟ้า และ Carplay มาแน่นอน ถ้าตัวปัจจุบันยังไม่เอาครับ เบาะปรับมือกับรถสมัยนี้มันไม่ใช่แล้ว ภายในออกแบบได้สวยกว่า Altis ทั้งที่ altis ออกมาหลังกว่า ผมงงกับคนออกแบบภายใน altis มากเลย โคตรเชยเลย

ส่วนมาสด้า สวยจริงไรจริง ขับสนุกครับ แต่คุณภาพรถ และศูนย์บริการ ทำให้คิดหนักหน่อย(ไม่หน่อยอ่ะ หนักเลย)

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2019, 20:41:33 »
โดยส่วนตัวอยากให้รอ mazda CX-30

รถสวยมาก เข้าเมื่อไหร่ครับเนี่ย