ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกกระบะแคปมาบรรทุกของ ขอสอบถามและช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2723 ครั้ง)

ออฟไลน์ legalismz

• Newbie
  • *
คือออกตัวก่อนว่าผมไม่ค่อยได้ขับรถเลย ที่จะออกรถก็เพราะว่า
คิดจะทำการค้า เพราะมองเห็นโอกาสสวยๆอยากเสี่ยงดู

ผมกะว่าจะเอากระบะแคปมาขนผลไม้ไม่เกินตันครึ่งข้ามฝั่งไทย
ซึ่งถนนมันไม่ดีเลยครับ ถ้าฝนตกก็แย่มากๆ
ใจผมมองไว้ว่าถ้าตัวเตี้ยจะเล่น np300 ที่ราคามือสองค่อยๆลงอยู่
หรือถ้าไปตัวยกสูงก็จะเป็นนาวาร่าหรือวีโก้พรีรันเนอร์. อิทีนี้พอนั่งอ่านหาข้อมูลไป
ก็เจอแต่คนบอกว่ายกสูงถ้าขนหนักหน่อยเดียวรถจะขับยาก หน้าตะลอยจริงหรือป่าวครับ
ถ้าขนซักตันตอนเข้าฝั่งเพื่อนบ้านมาแล้ว ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อ ขึ้นเขาด้วย
จะไหวหรือป่าวครับ  ถนนเส้นพุน้ำร้อน ทวาย ผมเห็นรถหัวเดี่ยวขนหนักเข้าอยู่ตลอด
ถ้าเป็นตัวเตี้ยก็ควรจะเข้าไปได้เหมือนเค้ารึป่าวครับ

ตัวผมเองพลาดนาวาร่าแคปขับสี่ไปคันนึงเข้าไปดูรถช้ากว่าเค้าแค่20นาทีเอง

งบแค่35 จะไปทางไหนดีครับ จำเป็นต้องซื้อสดด้วย
ใจผมชอบนาวาร่าจริงๆ ตามหาดูมือสองแต่รุ่นนี้ ผมว่ามันสวยดี
กลัวแต่มันแข็งอิตอนเอาเข้าทางลูกรังฝั่งพม่า

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
navara cab ป้ายแดง 499 เองนะ
จะเอามือสองทำไม

ออฟไลน์ XyteBlaster

ป้ายแดงผ่อนยาว ตกเดือนละไม่กี่พันนะครับ

มือสองรวม vat + ดอกเบี้ยแพง ดีไม่ดี ยอดผ่อนจะเท่ากับออกรถใหม่เลยครับ

• Newbie
  • *
วิ่งข้ามประเทศมันจำเป็นครับ ผ่อน ขี้เกียจเคลียร์ แถวนี้รถเข้าแล้วไม่ออกบ่อย
ตอนนี้ยังเอาเข้าได้ แต่ต่อไปด่านฝหญ่เปิดตัวคิดว่าคงลำบาก ใกล้เสร็จเต็มที

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าซื้อมาขนของ ตัวเตี้ยดีกว่า อีกอย่าง ราคายางตัวเตี้ย กับ ตัวสูง เวลาเปลี่ยนที ต่างกันเยอะนะครับ

ใต้ท้องกระบะ มันสูงนะ สูงพอๆ หรือ มากกว่า SUV เก๋ง ด้วยครับ ผมว่า เพียงพอนะ

ออฟไลน์ flybigbear

อ่อ วิ่งขนผลไม้เข้าไทย ระเบียบต้องเป็นรถที่หมดภาระแล้วเท่านั้นนิ

ออฟไลน์ rut191

ที่บ้านใช้vigo prerunner ขนผลไม้ ถ้าบรรทุกไม่เกิน1ตันเดิมๆสบายครับ หน้าเบาหน่อยๆ ถ้าขับบ่อยๆคงชิน
 ถ้าตันครึ่งแนะนำให้เสริมแหนบน่าจะพอไหวอยู่ vigo น่าจะดีกว่าเรื่องอะไหล่ครับ
งบ350k น่าจะได้ vigo champ อยู่นะครับ

• Newbie
  • *
ผมเปิดคลิปดูคาราวานที่เข้าไปทวายตอนสิงหาคม ตอนนั้นฝนตกสุดๆเลย
ดูสภาพถนนแล้ว ผมประเมินว่าดิฟล็อคก็น่าจะพอ แต่ก็นั่นแหละ
ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ ได้แต่อ่านๆ  แถวนี้มีรถเหมาเข้าทวายด้วย
โตโยต้า probox ไม่เคยเห็นในไทย แต่ฝั่งนี้เต็มไปหมด
ถ้ารถแบบนั้นไปไหว กระบะบ้านเรามันก็ต้องไหวใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ johnlee

3.5 แสน แนะนำ วีโก้ ปีแรกๆ แค๊ป ขับสี่ไปเลย เป็นงานติดหล่มเสียงานเสียการ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมคงเอา vigo ครับ ใช้ไปนานๆค่อยจับเปลี่ยนเพลา revo

• Newbie
  • *
พรุ่งนี้ผมจะไปดูรถคันนึงที่ระยอง เป็น นาวาร่าแคปขับสี่ ปี07 วิ่งไปสองแสนกว่าโล
ขายมา29 คิดว่าราคาโอเคมั้ยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมคงเอา vigo ครับ ใช้ไปนานๆค่อยจับเปลี่ยนเพลา revo