ผู้เขียน หัวข้อ: จะจอง hs ที่ไหนดี  (อ่าน 2897 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
จะจอง hs ที่ไหนดี
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 10:55:20 »
อยากจอง mg hs  ที่ไหนดีครับ ปกติควรได้อะไรแถมบ้างครับ ไม่เคยใช้บริการแบนด์นี้มาก่อนเลย ครับ ละแวกกรุงเทพปริมณฑลครับ ถ้าเป็นไปได้ขอที่บริการดีไม่เคยมีฟีดแบคด้านลบจะได้เข้าเซอร์วิสที่เดียวกัน

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
Re: จะจอง hs ที่ไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 11:01:13 »
เป็นผมจะรอดูก่อนสัก 4-6 เดือนหลังเปิดตัวครับ
แบรนด์นี้ยังมีปัญหาหลายอย่างอยู่ครับ แต่ถ้าเป็นรถสำรอง ก็ไม่เลวครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 11:14:52 »
ไม่แน่ใจว่าอยู่แถวไหน แต่ถ้าบริการดีแบบหลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันก็ MG สายไหมครับ มีช่างชื่อเสียงอันดับ 1 ของ MG อยู่ชื่อช่างอ้วน แต่คิวจะแน่นหน่อยนะครับ

ส่วนผมอยู่แถวบางนา แต่เข้า MG รุ่งเจริญเทพารักษ์บริการดีครับ เป็นศูนย์ใหญ่มีซ่อมสีตัวถังด้วย เห็นว่ามีรถให้ทดลองขับแล้วด้วย ว่าจะไปลองอยู่

ถ้าอยู่โซนสมุทรปราการก็ MG บางปู หลายคนก็ชมว่าบริการดีครับ

พวกนี้เข้าได้ครับ จัดว่าบริการดี

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 08:13:17 »
ผมรู้สึกว่า mg เขาจะคล้าย ๆ กันนะ
มีโปร เหมือน ๆ กัน เห็นเซลก็ใช้เล่มเดียวกัน

หากอยากได้ส่วนลดเพิ่ม หรือ ประกันเพิ่ม รองานมอเตอร์โชว์ครับ  8)

prsps

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 12:43:06 »
รถสวยน่าใช้งานมากๆครับ ราคาน่าคบ ออฟชั่นโดนใจ

แต่ผมเห็นตามข่าวโซเชียลต่างๆเรื่องปัญหาของรถแบรนด์นี้ค่อนข้างที่จะมีปัญหาพอควร
รถทุกคันย่อมมี defect ของมันอยู่แล้วขึ้นอยู่กับว่ามากหรือน้อยหรือเจอ jackpot
ลองศึกษาจากผู้ใช้งานจริง รอการทดสอบจากผู้ใช้งานจริงสักระยะดีไหมครับ

รถราคาหลายตัง อยากให้ซื้อมาแล้วรถจะช่วยให้เราสะดวกสบายมากขึ้น ดีกว่าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ครับ