ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนะครับ ขอความช่วยเหลือ วิธีการโหลดรูปจาก mail ครับ  (อ่าน 11781 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
  บนไฟล์แนบจะมีเมนูแสดง แต่เอาเมาส์ไปชี้ก็ไม่ตอบสนองเลยครับ เป็นไฟล์รูปรถที่ส่งมาจากต้นทาง ผมต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ หรือใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ
 สังเกตุเมนู     Save all photos  Want to save all these photos at once? Learn how 

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าใช้ firefox ลองลง add-on ที่ชื่อ downthemall ดูครับ เผื่ออาจช่วยได้

หรือ

ฟอร์เวิดไปที่ gmail แล้วกดเซฟทุกรูป

ลองดูครับ

ออฟไลน์ H3T

ถ้าใช้ firefox ลองลง add-on ที่ชื่อ downthemall ดูครับ เผื่ออาจช่วยได้

หรือ

ฟอร์เวิดไปที่ gmail แล้วกดเซฟทุกรูป

ลองดูครับ
1. Mail ใช้ G-mail อยู่ครับ ไม่มีเมนูให้ดาวโหลดรุปแบบที่ใช้อยู่ขึ้นมาเลยครับ
2. ลองใช้ Firefox ดูแล้วครับ ก็ยังไม่ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป

หรือ

ลองดูครับ
1. Mail ใช้ G-mail อยู่ครับ ไม่มีเมนูให้ดาวโหลดรุปแบบที่ใช้อยู่ขึ้นมาเลยครับ
2. ลองใช้ Firefox ดูแล้วครับ ก็ยังไม่ได้ครับ

ต้องโหลด add-on ที่ชื่อ downthemall ก่อนครับ

ไปที่แท็ป tools เลือกที่ add on

จะมีวินโดวส์ใหม่ขึ้นมา ให้เลือกแท็ปซ้ายสุด แล้วพิมพ์ว่า downthemall แล้วกด add to firefox พอลงเสร็จก็จะรีสตาร์ท firefox รอบนึง

เปิดเมลอันเดิม เลือก tools คุณจะเห็น downthemall ขึ้นมาละ ให้คลิก

จะมีวินโดวส์ใหม่มาให้คุณติ๊กเลือกว่าจะดาวน์โหลดอะไรบ้าง ก็เลือกเอาตามใจชอบ แล้วเลือกว่าจะให้เซฟไว้ไหน แล้วก็โหลดเข้าเครื่องได้เลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

แค่พวกโปรแกรมที่ใช้ดูดแฟลชตามเว็บก็พอแล้วครับ ลงทีเดียว ไว้ดูดคลิปยูทูบ กับรูปเมลก็ได้ ลงแอดออนไปมันทำได้อย่างเดียว แนะนำMetaProducts Flash and Media Capture ครับ พิเศษกว่าตัวอื่นเพราะเซฟแฟลช ที่ลักษณะมันมีลิงค์กดต่อๆไปได้ ขณะที่พวกโปรแกรมอื่นทำไม่ได้

ออฟไลน์ chay

• Jr. Member
  • **
    • http://www.yiwhatour.com
click ขวาที่รูปแล้วเลือก save as picture ไม่ได้หรือครับ
webite ท่องเที่ยวจันทบุรี

สักการะพระบาทเขาคิชฌกุฏ 4 ก.พ. - 4 เม.ย. 54

http://www.yiwhatour.com

ออฟไลน์ H3T

click ขวาที่รูปแล้วเลือก save as picture ไม่ได้หรือครับ
ได้ครับ แต่รูปเล็กมากๆครับ

ออฟไลน์ H3T

ขอบคุณทุกท่านมากครับ