ผู้เขียน หัวข้อ: <นอกเรื่องอย่างแรง> ตามล่าหาลังไข่กระดาษ  (อ่าน 5402 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
พอดีจะเอาไปทำบอร์ด  เลยอยากจะรู้ว่าที่ไหนมีลังไข่กระดาษขายมั้งครับ  จนปัญญาหาแล้วจริงๆครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: <นอกเรื่องอย่างแรง> ตามล่าหาลังไข่กระดาษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 23:30:34 »
ลองคุยกับร้านขายไข่ครับ เขาน่าจะมีลังกระดาษเหลือบ้าง หรือ ร้านรับซื้อของเก่า น่าจะมี

Re: <นอกเรื่องอย่างแรง> ตามล่าหาลังไข่กระดาษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 23:49:20 »
หาเป็นอาทิตย์ เหมือนกัน ผมอะ.. จะใช้ทำตู้ลำโพง สุดท้าย.. ไปเจอที่ร้านรับซื้อของเก่า ครับผม.. กิโล 70 บาท.. แพงใช่ย่อย เป็น Rare Item แล้วน่ะเนี้ย.. เดี๋ยวนี้อะ ;D

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 00:14:45 »
ร้านขายไข่ ใช้ถาด พลาสติก กันหมดแล้วครับ

บ้านผมขายของ  ใช้กระดาษแล้วมันสกปรก
เป็นที่วางไข่ชั้นดีของแมงสาบเลย

คงต้องหาร้านรับซื้อของเก่าแหละครับ
ผมเห็นไข่ตามห้างที่เขาขายยังใช้กระดาษอยู่

alzeto

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 03:49:08 »
ต้องไปดูร้านรับซื้อของเก่าแล้วค่ะ เพราะเขาหนีเป็นลังพลาสคิกกันหมด

หรือถ้าไม่มีจริงๆ  ไปเลาะหลังคาฮอนด้าซีวิค โฉม EG ก็ได้ค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:59:11 »
สมัยนี้หายากมากจริงๆ

เอาง่ายๆ 5 ปีก่อนผมจะหามาทำห้องซ้อมดนตรี
หามาปูผนังด้านเดียวยังไม่พอเลย

jaesz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 09:15:51 »
สมัยนี้หายากมากจริงๆ

เอาง่ายๆ 5 ปีก่อนผมจะหามาทำห้องซ้อมดนตรี
หามาปูผนังด้านเดียวยังไม่พอเลย

เคยไปดูห้องอัดแ่ห่งหนึ่ง เขาใช้ กระดาษลูกฟูกหน้าเปิดครับ  ก็ใช้ได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ sanooksanan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:51:50 »
เคยถามให้เพื่อน ที่ร้านขายไข่ เค้าขายห่อละ 100 ใบ ถ้าจำไม่ผิด ใบละ 2-4 บาท