ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กแต่งใส่กระบะยกสูง หรือแนว offroad ที่เบาๆ มียี่ห้อไหน ลายไหนบ้างครับ  (อ่าน 5418 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
แม็กแต่งใส่กระบะยกสูง หรือแนว offroad ที่เบาๆ มียี่ห้อไหน ลายไหนบ้างครับ

สำหรับรถ 6 รู 139 นะครับ ขอบ 16-18 ครับ

มีแต่รถเก๋งที่เน้นแม็กเบา หาข้อมูลไม่ค่อยได้เลยครับ
หรือแนวนี้เค้าไม่ใส่แม็กเบากันหรอครับ

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• Jr. Member
  • **
แนะนำ Watanabe ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

กะบะ vs แม็กแนวออฟโร้ด vs น้ำหนักเบา

แม็กแนว ออฟโร้ด จะเน้นแข็งแรง ทนทาน ก้านจะค่อนข้างกลางถึงใหญ่ หนากว่าล้อปกติ

ถ้าคุณจะเอาแบบเบาๆ ยิ่งเป็นล้อ Forged ด้วย คุณพร้อมจ่ายเท่าไหร่

ลองไปหาดู ยี่ห้อ AXE จะเป็นล้อ offroad ที่เป็นล้อ Forge เลย แต่บ้านเราไม่แน่ใจว่ามีใครสั่งเข้ามาขายหรือป่าวนะ

แล้วก็มีพวก XF Offroad, WELD Racing ก็มี

บ้านเราเอาเข้ามาขายหลักๆ ฮิตๆ เป็นที่นิยมก็มี FUEL, KMC แล้ว Mickey Thomson อะครับ

ออฟไลน์ johnlee

ใจผมว่าเลนโซ่ก็เพียงพอแล้ว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
offroad 

ผมชอบ micky thomson  หามือสองสวยๆสักชุด

ออฟไลน์ tom46

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
แม็กออฟโรด ออกแบบให้มีแรงหมุนเหวี่ยง ให้สามารถดันรถพ้นทางอุปสรรคได้ บ่าในล้อจะหนาและแข็ง กันยางหลุดเวลาล้อฟรีกับดิน เพราะฉะนั้นจึงต้องหนาแข็งให้มีน้ำหนักระดับหนึ่ง เพื่อรับแรงกระแทกแรงๆ เวลาปีนโขดหิน ร่องดิน ร่องหิน ไม่เห็นเหรอถ้าคนลุยจริง เขานิยมล้อเหล็กไปเลย ล้อกระทะเหล็กออฟโรดนำเข้า มีแต่ลายสวยๆ ราคาใช่ย่อยที่ไหน แพงกว่าล้อแม็กอีก เป็นเหล็กหล่อทั้งวงขัดชุบ  มันไม่เหมือนรถชิ่งทางเรียบที่ต้องใช้ล้อเบาๆ แต่ถ้าจะเอาล้อดีๆ ราคาคบหาได้ มีแต่ล้อแบบ Flow Forming ก็เหลือๆแล้ว มีเจ้าเดียวที่ทำล้อออฟโรดออกมาคือ yachiyoda XJ-01 หรือมีตังพออยากได้ล้อรีดเบาๆ ไปดู raguna ของญี่ปุ่น แต่ราคาโหดเอาเรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2019, 10:09:37 โดย locomotive »