ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อ cosmis แบรนมันมีชื่อระดับไหน  (อ่าน 5283 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
ล้อ cosmis แบรนมันมีชื่อระดับไหน
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 10:15:21 »
พอดีเห็น Cosmis ไปโผล่ใน เกม Need for Speed มาน่าจะหลายภาคอยู่
แล้วตาม Facebook ก็มี Page ของ Cosmis อเมริกา, ออสเตรเลีย, นิวซีแลน
กับ Lenso เองไม่ค่อยเจอการตลาดในต่างประเทศเท่าไหร่

ตอนนี้ถ้าในต่างประเทศแบรนมันจะเทียบเท่ากับแบรนที่ไม่ไฮเอนที่มาจากประเทศเขาได้มั้ย
อย่าง MHTwheels เขามี Niche, Rotiform, Fuel offroad, Dub, U.S.MAG.
เทียบกับ PPsuperwheels มี Cosmis, Force, Naya, Valenza, Fattah Sport

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ล้อ cosmis แบรนมันมีชื่อระดับไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 12:59:26 »
เรื่องลงในเกมส์ มันมีเหตุผลของมัน ถ้าจะลงต้อง..... บางท่านน่าจะเข้าใจผมหมายถึงอะไร

ส่วนการเปรียบเทียบ คุณภาพ ตลาดทั้งไทยและเทศ

ผมว่าถ้าเขาทดสอบผ่านองค์กร JLW หรือ VIA หรือเทียบเท่า ที่เป็นที่รูัจัก ผมว่าน่าจะผ่านการทดสอบนะครับ(คิดว่า) ก็ถือว่าเกรดคุณภาพเทียบเท่ากับแบรนด์นอกแล้วละครับ

สำหรับผม แบรนด์นี้ถือว่าใช้ได้เลย ราคาโอเค

ออฟไลน์ frame@kk

Re: ล้อ cosmis แบรนมันมีชื่อระดับไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 13:20:04 »
เรื่องลงในเกมส์ มันมีเหตุผลของมัน ถ้าจะลงต้อง..... บางท่านน่าจะเข้าใจผมหมายถึงอะไร

ส่วนการเปรียบเทียบ คุณภาพ ตลาดทั้งไทยและเทศ

ผมว่าถ้าเขาทดสอบผ่านองค์กร JLW หรือ VIA หรือเทียบเท่า ที่เป็นที่รูัจัก ผมว่าน่าจะผ่านการทดสอบนะครับ(คิดว่า) ก็ถือว่าเกรดคุณภาพเทียบเท่ากับแบรนด์นอกแล้วละครับ

สำหรับผม แบรนด์นี้ถือว่าใช้ได้เลย ราคาโอเค

ถ้าจะลงต้อง..... จ่ายครับ 555
เรื่องการตลาด อยากลงตรงไหนก็ได้แหละครับ ถ้างบถึง

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 06:58:24 »
ล้อคุณภาพโอเคครับ แต่ผมว่าสีสันกับลายมันจัดไปหน่อย
ถ้ารถวัยรุ่นๆ หรือรถเล็กๆ พอไหวนะ
แต่สายรถกระบะ สายรถใหญ่ ผมว่า Lenso ยังตีโจทย์แตกกว่า

แต่เรื่องความเบา เบามากกก เกือบเท่าล้อนอก

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 09:00:28 »
บริษัท ppsuperwheel เป็นบริษัทที่ทำล้อ ออกมาเน้น สีสันฉูดฉาด แฟชั่น  ลายแปลกใหม่ มีของใหม่ออกมาถี่ๆ มาก เยอะจนเลือกไม่ถูก แต่ไม่ชอบอย่างคือ ล้อรถกระบะ ชอบทำแต่ขอบใหญ่ๆออกมา 18 20 จริงๆอยากได้แค่ 17 ก็พอ ล้อครอบคลุมรถทุกประเภท เกือบทุก PCD นอกจาก Cosmis แล้ว มีล้อแยกแบรนด์อีก Naya, Fattah Sport, Force และ Valenza เจ้าของบริษัท รีวิว ไลด์สดเองแทบทุกวัน ทุบโชว์ให้ดูเอง ออกอีเว้นท์บ่อย ทำส่งขายนอก ทั้งยุโรป อเมริกา แต่ ไม่มีโรงงานของตัวเอง จ้างโรงงานในจีนผลิตให้ตามสเปก ก็ไม่แปลก เพราะล้อดังๆในอเมริกา ก็จ้างโรงงานจีนผลิต แต่ มาตราฐานค้อนข้างสูง ก็ใช้ได้ดีละกัน สบายใจ มีประกันให้ ดีกว่าล้ออวตาล ไม่มีที่มาแล้วบอก งานเทพๆ งานเทวดา .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2019, 09:17:05 โดย locomotive »

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 14:39:54 »
บริษัท ppsuperwheel เป็นบริษัทที่ทำล้อ ออกมาเน้น สีสันฉูดฉาด แฟชั่น  ลายแปลกใหม่ มีของใหม่ออกมาถี่ๆ มาก เยอะจนเลือกไม่ถูก แต่ไม่ชอบอย่างคือ ล้อรถกระบะ ชอบทำแต่ขอบใหญ่ๆออกมา 18 20 จริงๆอยากได้แค่ 17 ก็พอ ล้อครอบคลุมรถทุกประเภท เกือบทุก PCD นอกจาก Cosmis แล้ว มีล้อแยกแบรนด์อีก Naya, Fattah Sport, Force และ Valenza เจ้าของบริษัท รีวิว ไลด์สดเองแทบทุกวัน ทุบโชว์ให้ดูเอง ออกอีเว้นท์บ่อย ทำส่งขายนอก ทั้งยุโรป อเมริกา แต่ ไม่มีโรงงานของตัวเอง จ้างโรงงานในจีนผลิตให้ตามสเปก ก็ไม่แปลก เพราะล้อดังๆในอเมริกา ก็จ้างโรงงานจีนผลิต แต่ มาตราฐานค้อนข้างสูง ก็ใช้ได้ดีละกัน สบายใจ มีประกันให้ ดีกว่าล้ออวตาล ไม่มีที่มาแล้วบอก งานเทพๆ งานเทวดา .......

เขาผลิตจีนหรือครับเนี่ย หลงนึกว่าผลิตไทยมาตลอด

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 18:00:30 »
เขาผลิตจีนหรือครับเนี่ย หลงนึกว่าผลิตไทยมาตลอด

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2019, 16:28:28 »
ถ้า Tenzo ในเมกา คือ Lenso บ้านเรา ก็ ในเกมส์ GT ภาคแรกๆ มีเยอะเลยครับ

ที่สงสัยเพราะลายเหมือนกันเด๊ะๆ