ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Mustang Thailand 5.0 GT มีสีขาวไหมครับ  (อ่าน 5437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamy

• Newbie
  • *
Ford Mustang Thailand 5.0 GT มีสีขาวไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2019, 17:09:01 »
สวัสดีครับท่านสมาชิก Ford Mustang สีขาว ลองเช็คกับศูนย์ Ford Thailand แล้วบอกว่ามีแค่ 4 สี คือ ดำ เทา แดง เหลือง ไม่มีสีขาว ทำไมเขาไม่เอาสีขาวมาขายเหรอครับ
ขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2022, 11:39:35 โดย Dreamy »

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อาจเป็นเพราะรถสีขาวเกลื่อนบนถนนมั้งครับ อาจจะไม่เด่นเท่าสีอื่นมั้ง สำหรับกลุ่มเป้าหมายคงอยากให้รถตัวเองดูเด่นๆก็เป็นได้ ผมก็ได้แต่เดา  :P

ออฟไลน์ Altima

ไหนๆก็ต้องเสียภาษีนำเข้าอยู่แล้ว ผมแนะนำซื้อจาก Ford UK แล้วนำเข้ามา ราคาก็พอพอกันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เค้าสั่งเป็นล็อตๆของติดต่อฟอร์ดใหญ่ หรือเจ้าของศูนย์ดูครับเผื่อได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
แนะนำแรปเอาครับ ไม่เสียรถครับ และได้รถศูนย์ด้วย

แต่ตอนนี้ถ้าผมเลือกได้ อยากเปลี่ยนเป็นสีดำครับ

วันนั้นเห็นสีดำ คาดสติกเกอร์ตรงกลางสีดำด้าน และมีขลิปเล็กๆ เส้นสีแดงทั้ง 2 ข้างของสติกเกอร์ดำด้าน  สวยโคตรๆๆๆ

ลองสีดำดูครับ ผมว่าไม่ผิดหวัง ถ้าชอบสีเรียบๆ

ออฟไลน์ rotaryman

แรปอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ golf8023

ยังไม่เคยเห็นมัสแตงสีขาวเลยครับ เคยเห็นแต่ในรูปตัวจริงไม่เคยเห็น
แนะนำให้แรปอีกเสียงครับ ซื้อสีที่ชอบรองลงมาไปแรปขาว เบื่อก็เอาแรปออก

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผิดหวังสีขาว จะเปลี่ยนเป็นแดงใช่ไหมครับ?

ถ้าถามความเห็น ผมว่าสีแดงไม่สวยครับ

เป็นแดงเฉดที่ไม่สวย และสีนี้ก็มีเยอะด้วยครับ เด๋วซ้ำกับคันอื่นเขา

ส่วนตัวผมชอบสีเทา เพราะแต่งง่าย ใส่พาร์ทลาย carbon

และหาจุดที่จะใส่ trim สีแดงแซมไปนิด ๆ จะดูสวยสปอร์ตครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

อยากได้สีไหนwrapเอาดีกว่าครับสบายๆ

ออฟไลน์ IS2000

เท่าที่ผมคิดคือ Ford Thailand น่าจะได้โควต้ารถมาไม่เยอะครับและเป็นสเป็คที่ล็อคไว้แล้วเลยจำกัดสีที่สั่งได้ (ซึ่งน่าจะเป็นสีที่ขายง่ายในไทย) ถ้าไปลองสั่งดูอาจจะมีสิทธิ์สั่งได้ครับ
แต่ผมเคยพยายามจะสั่งรถ CBU อีกค่ายแต่ขอเปลี่ยนจากเกียร์คลัชคู่เป็นเกียร์ธรรมดา สรุปสั่งไม่ได้เพราะไม่มีโควต้าและขั้นตอนยุ่งยาก (แต่ถ้าตามสเป็คที่ขายจะเอาสีอะไรสั่งเมื่อไหร่ก็ได้)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ locomotive

มี พวงมาลัยขวา ได้ก็บุญโข ละ มีสีเลือกน้อยก็ต้องยอมเพราะมันทำมาจำกัด ปกติรถเมกัน จะไม่ค่อยทำมวงมาลัยขวากันหรอก

ออฟไลน์ basterias

ผมว่าสีเหลืองยังสวยกว่าสีแดงนะครับ แต่ถ้าอยากได้ขาวจริงๆก็ตามที่ท่านอื่นเสนอครับ แรปเอาน่าจะได้อยู่
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
อยากได้สีไหนwrapเอาดีกว่าครับสบายๆ

warp แล้วอายุการใช้งานจะยาวหรอครับ

เช่น ชิ้นหน้าโดนสะเก็ดหิน เวลามันถลอกต้องเปลี่ยนทั้งชิ้นเลยป่าวครับ  :o

ออฟไลน์ keng

เชียร์สีเทาครับ ดุดันดี

ออฟไลน์ JeansZ

เอาสีเทา แล้วเอามา wrap ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
ไปหารถลองขับก่อนก็ได้นะครับ ขับแล้วจะเปลี่ยนใจไม่เลือกสีก็ได้มั๊ง 555
0-200 ผมกดเล่นๆไม่ถึง 20s (ตามสเปคนี่ 17.5s)

ออฟไลน์ madboy

ทำสีใหม่ครับ  :D

ออฟไลน์ SM.

คงต้องไป wrap เอาครับ

แต่ส่วนตัวผมชอบ เหลือง  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ toffyearn

อดเป็นพระเอก...