ผู้เขียน หัวข้อ: ศักดิ์สยาม ผุดไอเดีย บังคับติด GPS จ่ายรายเดือนทุกคัน!  (อ่าน 8391 ครั้ง)

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
งั้นติดตั้งในรถยนต์ รถบรรทุก เรือ เครื่องบิน จักรยานยนต์ ที่ใช้เงินจากงบประมาณแผ่นดินซื้อก่อนละกัน

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
มา ๆ ...  มาสานต่อเรื่องรถติดพระราม 2 ! ต่อดีกว่าครับ

ขลึงขลัง ช่วงแรก ต้องแข็งยาวๆ  เดี๋ยวงานไม่เสร็จครับ

ออฟไลน์ chaithawat

สมองรอยหยักน้อยไปหนอ่ยรัฐบาลนี้ จ้องแต่เก็บภาษีหารายได้จากคนในประเทศ รายได้นอกประเทศหาไม่เป็นหรือ
ถ้าจะติดอะติดรถต่างชาติในกลุ่ม aec ที่เข้ามาดีกว่าจะได้รู้ว่าอยู่กี่วัน เขตโซนไหน ทำผิดอะไรไว้
ติดรถในประเทศกี่ล้านคนละท่านแล้วจะมีกี่ตัวที่ใช้ได้ จะมีกี่คันที่ทำตามกฏ  กี่คันที่ตัดสัญญาณทิ้ง ทุกวันนี้ตัวตัดสัญญาณขายกันเกลื่อน จะทำได้จริงหรือ
กับนโยบายเพ้อฝัน เพ้อเจ้อ

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
รายเดือน ๆ  ค่าผ่อน  ค่าเช่าห้อง ค่าไฟ  ค่าน้ำ  ค่าอินเตอร์เน็ต ค่าโทรศัพท์ ค่าเน็ต  แถมด้วย ค่า GPS ค่าอะไรอีกละ?
ติด GPS นะติดได้  ทำไมต้องมีรายเดือน  พี่ก็เอาค่าปรับเอาไปจ่ายสิครับ  รับรองได้ค่าปรับเยอะแน่ หรือขนส่งก็จ่ายเอง  ระบบของพี่นะครับ

ออฟไลน์ Hiroshisx

• Newbie
  • *
แต่ผมกลับมองว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ เพราะจะได้เป็นมาตรฐานในอนาคต

ออฟไลน์ bingoman

เอางบพวกนี้ไปติดกล้อง ซ่อมถนน ติดไฟเขียวไฟแดงตามแยกอันตรายก่อนเถอะครับ

เป็นข่าวที่ผมว่าประชาชนค้าน มากกว่า 90% อ่ะ 

ถ้าให้ติดฟรี ติดแล้วได้ลดค่าต่อภาษีแบบนี้ ยังพอมีลุ้น

ออฟไลน์ SM.

คนเห็นด้วยจะมีซักกี่ %

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มีท่านนึงในโซเชียลว่า
น่าจะเป็นพวกนโยบาย โยนหินถามทาง
สุดท้าย ก็จัดให้ประยุทธ์เป็นพระเอก สั่งห้ามโครงการ

คล้าย ๆ จับปรับใบขับขี่ 50000 / ห้ามนั่งในแค๊ปกระบะ  8)

คิดไปคิดมา mg ก็มีนี่หว่า  :P