ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda CX-8 เบนซิน 2.5 TURBO / ดีเซล 2.2 TURBO เปิดตัวในไทย 12 พ.ย. นี้ //  (อ่าน 9682 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Mazda CX-8 : SUV 7 ที่นั่ง เตรียมเปิดตัวในไทย 12 พฤศจิกายน นี้
มีให้เลือก 2 เครื่องยนต์ เบนซิน 2.5 TURBO 230 แรงม้า / ดีเซล 2.2 TURBO
190 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-cx-8-coming-soon-thailand-12nov

ออฟไลน์ AboveGod

เบนซินเทอร์โบ น่าสนใจ เอาไปจูนเป็นพ่อบ้านสายซิ่ง 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ BN`

ราคาจะแตะ 2 ล้าน มั้ยน้อ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ดีเซล 2.2 TURBO เรื่องน้ำเดินแก้ได้ยางงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใครจะซื้อ2.5สถานเดียว

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
รุ่นนี้ไม่มี sunroof นะครับ

ออฟไลน์ Smith686

หวังว่าจะเป็นคู่แข่งของฟอร์จูนเนอร์ได้นะครับ  เผื่อฟอร์จูนเนอร์จะได้ลดราคาลงมาบ้าง

ออฟไลน์ TeslaX

หวังว่าจะเป็นคู่แข่งของฟอร์จูนเนอร์ได้นะครับ  เผื่อฟอร์จูนเนอร์จะได้ลดราคาลงมาบ้าง

ยากมากถึงมากที่สุด cx5 ทำชื่อเสียไว้เยอะ

ออฟไลน์ pjs6306

จะไปแข่งกับppvให้เจ็บตัวทำไมครับทำตัวหรูๆมีกลุ่มลูกค้าเฉพาะจะดีกว่า.. เดาว่ายอดคงไม่มากไปกว่าcx5.. แต่ถ้าราคาแพงกว่าcrvนิดหน่อยนี่จะขายดี.. คหสต

ออฟไลน์ O_o"

ราคายังไม่ลุ้นเท่า ลุ้นว่าเครื่อง 2.5 เทอร์โบ จะสร้างปัญหาอะไรอีกมั้ย

ออฟไลน์ Jacob

เห็นคนลาวใช้กันมานานละไม่มีปัญหานะ ขอเบาะแบบ 2-3-2 เหอะ เพราะเบาะกลางก็พับลงมาวางแขนได้อยู่ละ

ออฟไลน์ Simplify

• Jr. Member
  • **
ทั้ง Mazda CX-8 และ Puegeot 5008 ไม่มีแอร์สำหรับที่นั่งแถวสาม ลูกหลานนั่งแถวสามน่าจะร้อนกันน่าดู

ส่วน Subaru Ascent มีแอร์แถวสาม และเบาะแถวสามพับได้ราบ ถ้าเอามาประกอบในไทย ทำราคาพอๆกัน น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีอยู่นะครับ

ออฟไลน์ mongolias

รอดูว่าจะกระตุ้นยอดขาย SUV ให้มาสด้าได้ไหม
แต่ส่วนตัวมองว่า ไม่น่าจะแข่งกับ PPV ได้ครับ

ออฟไลน์ SM.

Mazda ต้องออก package อะไรซักอย่าง หรือ ทำอะไรซักอย่างเพื่อเรียกความเชื่อมั่นผู้บริโภคด้วยครับ

คนไทยทำแล้ว คนญี่ปุ่น ก็ต้องทำด้วย

ออฟไลน์ Smith686

Mazda ต้องออก package อะไรซักอย่าง หรือ ทำอะไรซักอย่างเพื่อเรียกความเชื่อมั่นผู้บริโภคด้วยครับ

คนไทยทำแล้ว คนญี่ปุ่น ก็ต้องทำด้วย

ตอนนี้คนไทยก็มั่นใจกับมาสด้าพอสมควรนะ  ลองดูยอดขาย Mazda2 สิ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันจะ cannibalizeกับcx5มั้ยครับ

Approach นี้รอดมั้ย. รอชม
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมมันcanibilize กับ cx5???
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ขอนอกเรื่องกับน้ำมันเครื่อง mazda
เมื่อก่อนตอนอยู่กับ ford จนถึง skyative ที่ดีเซลเริ่มมีปัญหา castrol เป็นผู้ผลิต
ล่าสุดเบนซิน idemitsu เป็นผู้ผลิต ส่วนดีเซลเป็น total
ไม่รู้จะมีส่วนช่วยได้ไหม

ข้อสังเกตุ castrol เดิมเป็นผู้ผลิตให้หลายยี้ห้อแต่หลังๆโดยเปลี่ยนเยอะ ที่คนรู้จักสุดก็เคส bmw

ออฟไลน์ LoveYouToo

• Full Member

ตัว Minor มีแล้วครับ

ออฟไลน์ O_O

ตัว Minor มีแล้วครับ

ที่ขายไทยมีไหมครับ หากไม่มีซันรูฟน่าเสียดาย เหมือนmazda3ใหม่ หากมี ยอดน่าจะแรงกว่านี้อีก

ออฟไลน์ Kendow

ตามข่าวคือมีซันรูฟมาให้แล้วครับ

แต่ราคานี่สิ แว่วๆ มาว่า CX8 2.5T ถึงสองล้านบาทครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
แถว3ที่นั่งเด็กเล็ก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น่าจะ 1.99 m  8)