ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องการติดสติกเกอร์ โชว์ว่ามี "ของ" นี่ผิดมั้ยครับ  (อ่าน 13641 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
แล้วพวกที่รถสีขาว แต่แป๊ะสติ๊กเกอร์ รถคันนี้สีแดง ... อันนี้ผิดข้อหาหลอกลวงป่าวครับ ...
เค้ามีจุดประสงค์อะไรครับถึงได้ติดสติ๊กเกอร์พวก  อย่างรถคันนี้าีฟ้า สีขาว สีดพ

ชอบสีไม่ถูกวันเกิด และเชื่อเรื่องนั้น เลยติดสติกเกอร์หลอกสีเอา

เรื่องของดวงล้วนๆ
ขอบคุณมากครับ  เรื่องสีไม่ถูกกับวันเกิดนั้น ญาาติผมเคยประสบมาแล้วครับ  พอดีแกซื้อรถสีแดงแต่เป็นสีที่ไม่ถูกโฉลกกับวันเกิด  ซื้อมาสองสามปี แกขับรถหลับใน ทำให้ขับลงข้างทาง สภาพรถพัง แต่คนขับโชคดีไม่เป็ยนอะไรมากครับ

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
ติดว่ามีปืนอะไร ... in car ไม่กลัวครับ   กลัวแต่  "คนบ้า in car"

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

มี ปรมาณู ตอปิโด ยูเอฟโอ บลาาาาา แค่สติกเกอร์ติดได้หมดละครับ เพราะไม่ได้ผิดกฏหมายอะไร

แต่มันจะเป็นสายล่อฟ้า...!!!! (บางท่านน่าจะเข้าใจ) เจ้าของรถก็ต้องรับผิดชอบเอง

ส่วนจะห้าว จะโชว์ จะกร่าง จะเปรี้ยว หรือ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ไหม ก็คงดูตอนจบเอาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2019, 13:57:42 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องติด "ปตอ. incar" ครับ  ;D
ติดที่ว่า ไม่ใช่สติกเกอร์ใช่มั้ย... BRRRT

ออฟไลน์ CarameLon

ติดทำไม?มี"ของ"อยู่ในรถจริงๆหรอ? เพราะถ้ามีปัญหากับคันที่มี"ของ"จริงๆ
จากเล็กๆน้อยๆจะกลายเรื่องยาวเรื่องจบยาก ควัก"ของ"ออกมาไล่ยิงกันเลยนะครับ
อย่างมากก็แค่ลงไปนอนกองเป็นศพกลางถนน สนุกหรอครับ?

คนมี"ของ"เขาไม่ต้องติดอวดอะไรเลย ผ่านเข้าออกด่านตร.ก็ฉลุย
แต่ถ้ามีเรื่องขึ้นมา พวกเขายิงก่อนถามนะครับ  8)

แนะนำให้เอาหมวกทหารยศสูงๆมาวางๆไว้กระจกท้ายรถแล้วทำฟิล์มใส ดีกว่าครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ AT

ติดรูป หนังสติก ไปสิครับ

ออฟไลน์ alpha14

พวกมีปม โดนรังแกตอนเด็ก

ออฟไลน์ madboy

ต้องติด "ปตอ. incar" ครับ  ;D
ติดที่ว่า ไม่ใช่สติกเกอร์ใช่มั้ย... BRRRT

55555 มาเป็นดุ้นเลยครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sympho

ถ้าผมเป็นตำรวจประจำด่าน ค้นแน่นอน โอกาสได้ผลงานสูงมาก  ;D

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
ผิดครับ ข้อหาข่มขู่หรือทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัว โทษสูงสุดปรับ 1 หมื่นบาท จำคุก 1 เดือน

http://sawinewsonline.blogspot.com/2018/09/1-1.html
กำลังจะเดาว่าอย่างนี้แหละ

เลข 357 / 45 / 223 / 556 / 308 / 38 / อันนี้ก็เป็นทะเบียนนิยมในคนเล่นปืนครับ

ไม่พอ ขอแทรกเป็น 338 ละกัน  ;D

5555 338 Lm เลยหรอครับพี่  ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
ถ้าคนเล่นปืนจริง พยายามเงียบที่สุดครับ ไม่ชอบโชว์ใคร

ใจเย็นให้สุด เพราะรู้ว่า หยิบมาใช้หมายถึงเรื่องไหญ่

เห็นด้วยกับอันนี้ครับ ยิ่งมีปืนยิ่งใจต้องเย็นครับ
ซ้อมบ่อยๆ เพื่อที่จะหยิบมาใช้ต้องหวังผลได้

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
พวกที่ติดสติ๊กเกอร์รถหรือใส่เสื้อมีโลโก้โชว์ของ นอกจากจะโดนตำรวจค้นบ่อยค้นละเอียดแล้ว ไปจอดรถไว้เปลี่ยวๆยังมีโอกาสโดนทุบกระจกรถเข้าไปเอาปืนด้วย โจรมันก็อยากได้ปืนคุณเหมือนกัน คนที่เขาเล่นปืนจริงๆนิตยสารปืนยังไม่เอาวางไว้ในรถเลย เพราะมีโอกาสโดนสูงมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผิดครับ ข้อหาข่มขู่หรือทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัว โทษสูงสุดปรับ 1 หมื่นบาท จำคุก 1 เดือน

http://sawinewsonline.blogspot.com/2018/09/1-1.html
กำลังจะเดาว่าอย่างนี้แหละ

เลข 357 / 45 / 223 / 556 / 308 / 38 / อันนี้ก็เป็นทะเบียนนิยมในคนเล่นปืนครับ

ไม่พอ ขอแทรกเป็น 338 ละกัน  ;D

5555 338 Lm เลยหรอครับพี่  ::)
นั่นล่ะฮะ Lapua หรือ Norma ก็ได้ อันไหนก็ตามที่แรงกว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ก็ไม่ผิดนะครับ  8)
หากผมมอง ก็คงมองเฉพาะตอนรถติด ๆ  หรือจอดในปั้มแค่นั้น

แต่ที่อดขำไม่ได้คือ  รถคันนี้สีขาว ( ทั้ง ๆ ที่สีแดง ไม่รู้ประเทศนอกมีแบบนี้มั้ย )  ::)

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
ติดสติกเกอร์ 4X100 IN CAR ไม่มีรถกล้าเข้าใกล้เลย
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ bravo

เอาเรื่องจริงไหมครับ ในวงการปืนนะ
เขาไม่มีใครแปะเลย เล่นเงียบๆ ไม่มีใครอยากให้รู้ว่ามี เข้าด่านมีแต่จะพาพวกมาค้นรถครับ
ส่วนที่ไม่มีหรือมีเถื่อน 100% อันนี้จะพยายามโชว์ เจอก็อย่าเข้าใกล้ครับ

แต่ถ้าเจอพวก ทะเบียน 686 อันนี้น่าจะมี เป็นรุ่นปืนของนักเรียนรบหลัก ของ ศรภ
หรือพวก เลข 357 / 45 / 223 / 556 / 308 / 38 / อันนี้ก็เป็นทะเบียนนิยมในคนเล่นปืนครับ

แต่จะบอกว่าคนเล่นปืนมีทะเบียนไม่ยิงหรอกครับ เขารู้กฏหมายดี ป ๔ มี พวกที่กล้าคือปืนเถื่อนนั่นแหละ

เพิ่ม 1911 อีกรุ่นครับ :) :)