ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเพิ่งได้เห็นมาสด้า 3 ใหม่ตัวเป็น ๆ อึ้งกับภายในมาก ๆ  (อ่าน 10390 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เริ่มเห็นหลายคันแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสจับตัวเป็นๆซะที  :( :( :( :( :(

ออฟไลน์ AgentMolder

วัสดุบุดูดี แต่ไม่ชอบการออกแบบ หน้าจอตั้งๆ แบนๆ แคบๆ แถมมีโค้งของ Dash board มาบังสายตาอีก

ออฟไลน์ Theera.K

• Newbie
  • *
ประเด็นวัสดุซึ่งโดยส่วนใหญ่เห็นว่าดูดี  ท่านที่เคยใช้งานรถรุ่นเก่ากว่ามาหลายปีหน่อย มีความเห็นเรื่องอายุการใช้งานของวัสดุภายในอย่างไรบ้างครับ เคยอ่านเจอในกระทู้อื่นว่า วัสดุไม่ทนทาน เช่นมีปัญหาลอก หรือแตกอะไรประมาณนั้น  คิดว่าส่วนที่บุนุ่มและทำให้ดูดีขึ้นมา  จะมีอายุการใช้งานสู้วัสดุที่ดูไม่หรูหราเท่าอย่างที่เห็นใน TOYATA , NISSAN หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

มีเรื่องฮาเล่าให้ฟังครับ ผมพาแม่ไปเที่ยว เห็น3ใหม่สีแดง แกบอกว่า เงามากกกกก ทำไมเหมือนประตูบุบ

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
ผมก็ไม่ชอบหน้าจอตั้งๆเลย  แต่เป็นเทรนด์ซะจนแทบไม่มีให้เลือกยี่ห้ออื่นที่ถูกใจแล้ว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมชอบการออกแบบภายในนะ
แต่ภายนอก เวลาขับรถมองผ่าน ๆ ไม่รู้ว่ามันคือ all new เลยครับ  8)

ออฟไลน์ BN`

การออกแบบภายในถือว่าทำได้ดีที่สุดในบรรดารถญี่ปุ่นด้วยกันเองถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆจริงๆครับ

แต่ติดอย่างเดียวคือเรื่องความสบายของเบาะนั่งครับ ถ้ามีเบาะแบบนั่งสบายให้เลือกเป็นออปชั่นเสริม

ผมจะเลือก Mazda เป็นอันดับแรกเลยครับ :D